Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกท่านคิดว่าไงอีก 1 ปีผมจะซื้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกท่านคิดว่าไงอีก 1 ปีผมจะซื้อครับ

เพราะีปีหน้าผมจะลงทุนซื้อชุดใหญ่ไปเลยแล้วใช้ได้นานที่สุด เพราะตอนนี้ผมกำลังสร้างพวกเกม หรือพวกหนัง ที่ใช้ Graphice สูงๆเพราะผมจำเป็็นต้องใช้มันทำงาน งบปะมาน6 หมื่นกว่าแล้วจะเก็บเงินเพิ่มอีกเรื่อยๆตามเงินเดือนที่ผมได้รับ
    ช้วยโพสชุดระบายความร้อนด้วย cpu ทีนะครับ

ช้วยดูทีคับ
    INTEL Core 2 Quad Q9550 - 2.83 GHz, 12 MB L2 Cache, LGA775 Socket (boxed version)

ASUS P5E Premium / WiFi-AP @n - 775 Socket - Intel X48/ICH9R Chipset - ATX

Enermax Galaxy EGA1000EWL 1000W PC Power Supplier

MSI GeForce N280GTX-T2D1G-OC - 1 GB DDR3 - PCIE 2.0

เลือกไ่ม่ถูก
    INNO 3D GeForce GTX 260 - 896 MB DDR3 - PCI-E 2.0

OCZ OCZ3G10662GK Gold XTC Dual Channel 2 x 1 GB DDR3 PC3-8500 1066 MHz PC memory chip

Samsung SpinPoint HD103UJ F1 Series - 1 TB - 32 MB - SATA

ASUS DVD-RW 20X SATA-II LightScribe

ขอบคุณครับ

ถ้าเน้นด้าน3D การ์ดจอน่าจะใช้พวกQuadro หรือ FireGL นะครับ(จำเขามาอีกที ไม่รู้จริงหรือเปล่านะ)

Comment

ครับ 2 อย่างเลยครับ

Comment

ซีพียูเนี่ย มีรุ่นที่เร็วกว่าออกมาเรื่อยๆ รุ่นใหม่ Core i7 ข่าวจะออกตุลานี้ครับ มีเมมโมรี่คอนโทรเล่อร์ในตัว แรมใช้เป็น 3-channel DDR3 ใส่ 3 แผง เร็วกว่ากว่า Dual-channel แต่เป็นซ๊อกเก็ตใหม่ LGA 1366 ขา

http://en.wikipedia.org/wiki/Intel_Core_i7

ยังมีกราฟฟิกชิบจากอินเทลออกปีหน้าด้วย มี 32 คอร์แน่ะ ... รอ รอ รอ ....

Comment

โหออกใหม่มาเรื่อยๆกลัวมันแพงจัดอะสิ เด่วรอดูก่อนครับ
          จะเอาแบบใช่นานไปเลยแล้วคุ้มสุดไม่ต้องมาเปลียนเพิ่มอีก

Comment

อีกปีนึงของพวกนี้ก็ตกรุ่นหมดแล้วท่าน

Comment

นั้นแหละครับมันจะได้แหล่ม

Comment

อีกปีนึง
                ผมว่า corei7 มันก็ถูกแล้วครับ
                ถ้าซื้อต้นปีหน้าของล้อตใหม่ๆมาเยอะ
                เผลอๆคุณหาของพวกนี้ไม่ได้ด้วย

Comment

ผมว่านะ อีก 2 เดือนก่อนจะซื้อค่อยคิดก็ยังไม่สายครับ คิดล่วงหน้า 1ปี มันเร็วไปสำหรับสินค้า IT

Comment

มีตัว SAMSUNG ครับ อยากได้เท่าไหร่ pm มา เลย

Comment

คำเดียว สั้นๆครับ

เต่าตกยุค ครับ

Comment

Working...
                      X