Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมทำงี้จะมีผลกับฮาร์ดดิสก์ผมมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมทำงี้จะมีผลกับฮาร์ดดิสก์ผมมั้ย

ต่อจากคำถามเดิมครับ
    คือในห้องผมมีคอมอยู่ 2 เครื่อง ครับ เครื่องที่1 เอาไว้สำหรับทำงานต้ดต่อ มี harddisk 2 ลูก ลูกแรกถูกแบ่งออกเป็น 3 พาร์ทิชั่น ขนาด250 GB ลูกที่2 ขนาด 160GB แบ่งเป็นพาร์ทิชั่นเดียว ซึ่งเอาไว้เก็บ ไฟล์วีดีโอของหน่วยงาน ซึ่งสำคัญมาก ๆ แล้วเมื่อวันพฤหัสฯ ที่แล้วอยู่ๆ มันก้อไม่เห็น Harddisk ตัวพาร์ทิชั่น 160 ที่ว่า เหมือน file fat จะหาย แต่ใน mange มองเห็น แต่สถานะเป็น unallocation ผมก้อเลยถอดไอ้เจ้าอาร์ดดิสก์ตัวปัญหาไปต่อกับเครื่องที่ 2
    เครื่องที่สอง detect เจอ แต่ก้อไม่เห็นไดรฟ์ ถ้าผมคลิกเลือก New Partition อย่างในภาพข้อมูลจะหายมั้ยคับ
    ร่ายซะยาวเลย
    Last edited by koby0474; 26 Aug 2008, 08:37:34.

รูปครับ

โพสรูปไม่ได้ครับ
    Last edited by koby0474; 26 Aug 2008, 08:34:23.

Comment

New ใหม่ก็หายแน่งับ ต้องหา Program กู้ file มาใช้งานงับ

Comment

โพสรูปกดที่ตัว Insert Image แล้วเอาลิ้งรูปภาพ ที่อัพขึ้นเว็บ มาใส่ ครับ ไม่ยาก

Comment

Working...
        X