Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก psu หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก psu หน่อยคับ

spec ผมมี

e6300 ----> อนาคต q9550
    gigabyte ep ds3p
    hdd seagate 250 gb ----> อนาคต seagate 1 tb
    ram corsair 2 gb ----> อนาคตอาจจะ 4 gb
    spark 7600gt ----> อนาคต hd4850 ตัว non-ref 2 ตัวมา cf กัน
    dvd lite-on
    พัดลม 12 ซม. 6 ตัว

ช่วยเลือก psu ซักตัวที่จ่ายไฟพอกับอุปกรณ์ที่ผมจะอัพเกรดในอนาคตด้วยครับ ผมใช้เดิมๆนะครับ ไม่ได้ oc อะไรซักอย่าง มีงบแค่ 3000 บาทครับ
    ปล.ถ้างบไม่พอก็ไม่เป็นไรเดี๋ยวเก็บเพิ่ม แต่ขอรายชื่อ psu ไว้ก่อนครับ

ตอนนี้มอง ThermalTake TR2 RX 550W
    http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=
    และ CoolerMaster 450W Real Power
    http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=36
    อยู่จะพอไหวไม๊ครับ และถ้าพอ 2 ตัวข้างบนนี้เอาตัวไหนดีครับ
    Last edited by gcs_7; 26 Aug 2008, 10:38:45.

Comment

500w up kub

Comment

สเปคคุณ คล้ายผมลย เปลี่ยนแค่ ผม เป็น 8800 GT ตอนนี้ ผมใช้ Gigabyte Odin Pro 550 W อยู่
        ซื้อ เมื่อ เมษา ตอนนี้ใช้ดีไม่มีปัญหา ไฟไม่ดรอป ซื้อมา 3800.- ร้าน Jedi

ถ้าแนะนำตอนนี้ คงจะเป็น Enhance 500 W นะครับ ร้าน Saveway ขายอยู่ 2500.- (ไม่สวย แต่คุณภาพ)
        หรือ จะเอาตามเทรน ก็ Tagan U38 600 W นะ ร้าน TK 2700.-(ถอดสายได้ สวย )

Comment

Tagan U38 600 W
          สวย แรง ดี

Comment

อนาคต hd4850 ตัว non-ref 2 ตัวมา cf กัน

ผมว่าหาที่วัต 600w up ไปเลยนะครับจะได้ไม่ต้องกัวไฟไม่พอตอนหลัง

ลงทุนครั้งเดียวไปเลยครับ Tagan BZ สวยเริ่ดเชิดหยิ่ง งบน้อยก้อพวก Tagan 600w U38

Comment

ขอสายยาวๆด้วยนะครับ ตอนนี้ก็เล็ง Tagan U38 600 W ตัวนี้สายยาวไม๊ครับ แล้วถ้า crossfire ตัวนี้ไฟพอใช่ไม๊ครับ

Comment

รุ่นไหนก็ได้ แต่ขอให้เป็น 550W ขึ้นไปครับ
                ถ้าจะเอามา CF กัน

Comment

taganสวยด้วย ไม่แพงคับ

Comment

รุ่นไหนก็ได้ แต่ขอให้เป็น 550W ขึ้นไปครับ
                    ถ้าจะเอามา CF กัน

Comment

Originally posted by gcs_7 View Post
                      ขอสายยาวๆด้วยนะครับ ตอนนี้ก็เล็ง Tagan U38 600 W ตัวนี้สายยาวไม๊ครับ แล้วถ้า crossfire ตัวนี้ไฟพอใช่ไม๊ครับ
                      ส่วนตัวผมว่ามันยาวนะ
                      แล้วก็แข็งด้วย
                      ทำให้เวลาเก็บสายค่อนข้่างทำไำด้ลำบาก

แต่ส่วนตัวชอบตัวนี้ครับ ...

Comment

Working...
                      X