Announcement

Collapse
No announcement yet.

Samsung 2253LW ภาพไม่เต็มจอ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Samsung 2253LW ภาพไม่เต็มจอ!!

เล่นเกมพวก SF Crysis ไรพวกนั้นปรับภาพเต็มจอได้ แต่ SA กับ DotA มันปรับภาพสูงสุดได้แค่ 1248*1024 เอง ตรง Desktop ผมปรับขนาดไว้ 1680*1050 มีวิธีแก้มั๊ยครับ ผู้รู้ช่วยบอกที

ดัน

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

ปรับที่ 1024*768 หรือ 1280*1204

Comment

ลองใช้ Auto Adj. ปรับภาพดู (กรณีที่ใช้ RGB Input)

Comment

กดที่ปุ่มที่เขียนว่า "Auto"

Comment

หรือชื่ออื่นตามรุ่นของจอ (ส่วนใหญjจะใช้ชื่อ Auto)

Comment

ผมลองกด Auto Adj แล้วก็ยังไม่เต็มจอครับ

Comment

เกมส์มันไม่suport widescreen หรือขนาดภาพที่ใหญ่มากกว่านี้ครับ ไม่แน่ใจมีhack ให้เล่นได้ไหม ปรกติผมเข้าเวป widescreengaming แต่ก็เอามาใช้แต่กับเกมส์pc เท่าๆที่เล่น อย่างnfs series พวกเนี้ย hack เล่นnative 1680*1050 ได้ อัตราส่วนถูกต้องไม่บิดเบี้ยว

Comment

ก็ปรับเป็น WIDE แทนออโต้ ที่ panel ของจอเลยครับที่ Image size ภาพมันจะเต็มจอแต่จะยืด ส่วนผมชอบแมบบมีขอบเล่นสะดวกกว่ากับดอทเอ

Comment

เต็มจอทุกเกมส์ครับ ยืนยันและฟันธง!!!

ยกตัวอย่างเกมส์ Diablo2 เล่นที่ความละเอียด 800x600 ก็เต็มจอครับ (ตอนลงเกมส์เสร็จแรกๆความละเอียดเกมส์ตั้งไว้ที่ 640x480 ก็ยังเต็มจอเหมือนกันครับ)

DotA ผมเล่นบ้างครั้ง ปรับความละเอียดสูงสุดของเกมส์คือ 1280x1024 ก็เต็มจอเหมือนกันครับ (ไม่ว่าความละเอียดไหน ปรับไล่ลงมาเต็มจอหมดครับ 1024x768 , 800x600)

ทุกเกมส์ครับ ภาพเต็มจอหมด แม้แต่เกมส์ความละเอียดต่ำ 640x480 เวลาเข้าเกมส์จอก็จะปรับเต็มจออัตโนมัติให้ครับ ผมใช้ความละเอียดตามจอเลยครับ 1680x1050

ไม่มีเกมส์ไหนที่เวลาผมกดเข้าไปเล่นแล้วจะเหลือขอบดำรอบๆเอาไว้ครับ นอกจากจะเล่นแบบ Windows Mode

ปล. ตอนผมซื้อมาก็ไม่เห็นต้องปรับอะไรนะครับ มันก็เป็นแบบนี้ให้อยู่แล้วตั้งแต่แรก

ปล. ลองมากับทุกเกมส์แล้วครับ

Samsung Syncmaster 2253LW

Last edited by Akesonic; 27 Aug 2008, 03:50:44.

Comment

แล้วได้ลง Driver การ์ดจอรึปล่าวอะ

Comment

Originally posted by AAA3 View Post
                              ก็ปรับเป็น WIDE แทนออโต้ ที่ panel ของจอเลยครับที่ Image size ภาพมันจะเต็มจอแต่จะยืด ส่วนผมชอบแมบบมีขอบเล่นสะดวกกว่ากับดอทเอ
                              ของผมไม่มีให้ปรับอะ

Comment

Working...
                              X