Announcement

Collapse
No announcement yet.

Samsung 2253LW ภาพไม่เต็มจอ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นี่ภาพตอนเล่นครับ

Comment

ที่บอกยืดเต็มจอทุกเกมส์ ที่เล่นรายละเอียดไม่wide นั้น ปรกติครับ เพราะจอมันจะstirth (น่าจะพิมพ์ผิด เหอๆ ราวๆนี้แหละ) ให้เต็มจอ แต่จะยืดดดด+ภาพแตก ถ้าไม่เล่นnative (แตกจากการขยายpixelมากนั่นเอง สังเกตุว่าภาพไม่คมเอาซะเลย 1024*768 ผมก็ว่าแย่มาก เหอๆ ยิ่ง640 นี่ยิ่งแย่หนักไปใหญ๋)

ของจขกท เล่นแบบนั้นผมว่าดีอยู่แล้วครับ หลายคนเขามีแต่จะหาวิธี fix ไม่ให้ยืด นี่จะให้ยืด อัตราส่วนภาพมันเพี้ยนนะครับ จขกท คงเปิดใช้ fix accept ratio ไว้หน่ะครับ ในdriver การ์ดจอ

Comment

ติ๊กตามนี้

Comment

ผมไม่เห็นมีเลย ของผมเป็นแบบนี้อะ

Comment

แล้วทำไมเป็นภาษาไทยด้วยหว่า

Comment

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์การ์ดจอดูครับ

Comment

ผมมีวิธีทีให้ Warcraft เล่น 1680*1050 ได้ครับ เพราะตอนนี้เล่นอยู่

แต่ขอบอกว่า ภาพ(เฉพาะภาพเท่านั้นไม่นับตัวอักษร)มันจะยืดเล็กน้อยนะ (แต่คงความละเอียดอยู่)
                สำหรับตัวอักษรก็จะใหญ่ขึ้นตามขนาดของจอ(1680*1050 Pixel) นั้นคือความละเอียดสูงสุดของเกมส์ Warcraft

การทำก็คือ การ Hack Registery ของ Windows นั้นหละครับ
                วิธีทำ

เข้า Start > Run > พิมพ์ Regedit
                แล้วก็มองที่เมนูด้านซ้าย(แถบยาวๆๆ) เข้า HKEY_CURRENT_USER > Software > Blizzard Entertainment > Warcraft III > Video

แล้วก็มองที่เมนูด้านซ้าย เข้าไปเปลี่ยนตัวเลขนะครับ

หาคำสั่งที่ชื่อว่า resheight คลิกเข้าไป
                ตรง Base เปลี่ยนเป็น Decimal ก่อนนะครับแล้วก็มาตรง Value Data เปลี่ยนเป็น 1050
                ตรงนี้คือค่าความสูง(Height)ของหน้าจอนะครับ (รู้สึกว่าอันนี้จะปรับได้สูงสุดเพียง 1050 เท่านั้น)

ต่อไปหาคำสั่งที่ชื่อว่า reswidth ทำเหมือนกันกับขึ้นตอนของ resheight แค่เพียงแค่เปลี่ยนจาก 1050 เป็น 1680

ตรงนี้คือค่่าความกว้าง(Width เหมือนคำว่า Wide Screen นั้นหละครับ) อันนี้สูงสุด 1680 ละมั้ง

(ขอย้ำนะครับ คำสั่งอื่นๆ อย่า!! ไปเปลี่ยนเด็ดขาด ครับ ผมเคยเละมาแล้ว(ซนเกิน) ลงเกมใหม่เลยตอนนั้น)
                Last edited by boatbyboat; 27 Aug 2008, 20:13:03.

Comment

ปํญหาก็คือผมไม่ได้ลง Warcraft โดยใช้แผ่น เพราะตอนนั้นผมไปลง Windows ใหม่แล้วก็ก็อปเกมใส่แผ่นเอาไว้ พอกลับมาบ้านก้ลากเกมลงเลย มันเลยไม่มีอยู่ใน Registry - -"

Comment

Originally posted by eXoRc1sMz_- View Post
                    ปํญหาก็คือผมไม่ได้ลง Warcraft โดยใช้แผ่น เพราะตอนนั้นผมไปลง Windows ใหม่แล้วก็ก็อปเกมใส่แผ่นเอาไว้ พอกลับมาบ้านก้ลากเกมลงเลย มันเลยไม่มีอยู่ใน Registry - -"

ทำได้ครับ

ตอนแรกก็เข้าเกมส์ ตามปกติก่อน หลังจากนั้นมันมีมีเอง

ผมก็ก็อปไว้ ถ้าลงแล้วไม่เคยเข้ามันจะไม่มี เราต้องเข้าเกมส์ 1ครั้งแล้วมันจะมี

Comment

โหย หาตั้งนานคำว่า Warcraft - -" จิงๆมันเป้นคำว่า Blizzard Entertainment - -"

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ แต่ว่ายังงงอยู่ตรงนึงคือตรงที่ว่าทำไม NVIDIA Control Panel มันไม่เห็นเป็นจอ LCD หว่า
                        Last edited by eXoRc1sMz_-; 27 Aug 2008, 20:09:39.

Comment

Originally posted by eXoRc1sMz_- View Post
                          โหย หาตั้งนานคำว่า Warcraft - -" จิงๆมันเป้นคำว่า Blizzard Entertainment - -"
                          อ่าว ขอโทษ ครับๆ ผมตกไปท่อนนึง > Blizzard Entertainment > Warcraft III
                          โทษทีครับๆ -*-

Comment

เด่วผมไปโพสหัวข้อใหม่เลยดีกว่า กระทู้นี้ขอปิดตาย!! และขอบคุณมากครับสำหรับวิธี^^

Comment

Working...
                            X