Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS-K8A780GM-A กับ ASROCK K10N78FullHD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS-K8A780GM-A กับ ASROCK K10N78FullHD

อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

เอามาโม เล็กๆน้อยอ่ะครับ

หรือจะเป็น ASROCK AliveNF6P-VSTA ดีครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

asrock alive nf6p-vsta

Comment

NF6P มันมวยคนละชั้นกันเลยครับ VGA ON เป็น GF 6150SE
      ECS-K8A780GM-A VGA ON เป็น HD3200
      ASROCK K10N78FullHD VGA ON เป็น GF 8200

อยาากรู้เหมือนกัน ว่าตัวไหนน่าเล่น ระหว่าง ECS-K8A780GM-A กับ ASROCK K10N78FullHD

Comment

ecs black อีกเสียงครับ

Comment

เล็งECS Blackเหมือนกัน ถูกดี ดูๆเเล้วเหมาะมากPhenomX3 ก็พอ

Comment

asrock ดีก่าปรับง่ายกว่า ความคิดผมนะ สเถียรดี ไม่มีเซ็นเซอร์เอ๋อๆให้งง ซิปเซ็ทไม่ร้อนด้วย ECS ร้อนจะตายชัก เปิดเฉยๆยังไม่คล็อกเลย ALIVENF6P ดีนะผมว่า เมนบอร์ดพรรคยาจก.5555 สเถียรสุดแล้วอ่ะ สุดๆที่ 2.975 อ่ะ ซิ้งค์เดิม แล้วแต่พิจารณาครับ ตามข้างล่างละ ORTHOSEผ่านสบาย OCCTPT เทสอย่างละชั่วโมงผ่านหมดครับ ผมร้ากกกกกกกกกก ASROCK จริงๆ ชัดเจนทุกฟังก์ชั่น ในราคา1500
            http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=401756

Comment

แล้วตัวนี้หละ ASROCK K10N78FullHD อยากๆๆๆๆรู้

Comment

อยากรู้เหมือนข้างบนครับ

Comment

มาเล่น ASUS M3N78-EMH-HDMI แหล่มมากมาย อยากรู้เหมือนกันถ้าเทียบกับ ASROCK K10N78FullHD ตัวไหนชัดเจนกว่า

Comment

ecs เหมาะสำหรับ CPU ตัวคูณเยอะๆ

asrock ลากบัสไกลกว่าครับ

Comment

ECS ปรับตัวคูณไม่ได้

ถ้าคนชอบคล็อกแล้วอยากลดตัวคูณ ก็ไม่สนุก ต้องหา CPU ตัวคูณต่ำๆ ไปคล็อก
                      ส่วนบัสปรับได้กว้างมากมาย
                      ปรับแรมได้อิสระ

แต่ถ้าไม่คล็อก ก็เอาตัวถูกดีที่สุด

Comment

ecs black ถ้ายัด การ์ดจอ nvidia จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ - -a

Comment

Originally posted by Sam_Mong_Win View Post
                          ecs black ถ้ายัด การ์ดจอ nvidia จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ - -a

ไม่มีจ้า

Comment

Originally posted by boyro View Post
                            NF6P มันมวยคนละชั้นกันเลยครับ VGA ON เป็น GF 6150SE
                            ECS-K8A780GM-A VGA ON เป็น HD3200
                            ASROCK K10N78FullHD VGA ON เป็น GF 8200

อยาากรู้เหมือนกัน ว่าตัวไหนน่าเล่น ระหว่าง ECS-K8A780GM-A กับ ASROCK K10N78FullHD
                            fyo ใครเคยใช้สองตัวนี้เปรียบมวยกันหน่อยว่าเปงงัย

Comment

Asrock ตัวหลังหาซื้อยากกว่าเยอะครับ แต่ถ้าไม่คิดจะซื้อการ์ดจอมาใช้ K10N78 ออนบอร์ดแรงกว่า

Comment

Working...
                              X