Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ได้ลองตั้งถามก่อนในนี้ ซวยเลยซื้อมาผิด เอาไงดีครับ ช่วยคิดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้ลองตั้งถามก่อนในนี้ ซวยเลยซื้อมาผิด เอาไงดีครับ ช่วยคิดหน่อย

ไปซื้อคอมใหม่ครับ

ซวยที่1 (ตั้งกระทู้ไว้ในห้องกิ๊กกะไบท์) M/B MA78GM-S2Hกลัวซื้อHD4850มาแล้วใส่ไม่ได้ เพราะติดซาวด์การ์ด
    ข้อนี้อาจจะต้องยอมซื้อการ์ดตัวที่พัดลมเล็กๆ แต่ก็กลัวร้อนดับ อย่างที่เค้าเป็นๆกัน

ซวยที่2 ซื้อจอแอลซีดีของฟิลลิปส์มา เป็นช่อง d-sub อย่างเดียว ตอนนี้ต่อกับจอออนบอร์ดอยู่
    แต่เห็นการ์ด4850 มันเป็น DVI ซะส่วนมาก

อันนี้ขอความเห็นครับ
    1.ควรจะขายจอซะแล้วซื้อใหม่ที่มี DVI หรือ
    2.หาหัวแปลง DVI-VGA มาใช้(มีรึเปล่าก็ไม่รู้)
    3.จอ 19นิ้วเนี่ย พอร์ต2แบบมันให้ภาพต่างกันโครตๆเลยมั้ยครับ

ใช้งานก็เล่นเกมส์ ดูหนังทั่วไปครับ

ซวยที่1 - สามารถปรับรอบพัดลมได้ ใน CCC
    ซวยที่2 - HD4850 มีหัวแปลง DVI to D SUB ใช้ได้ไม่มีปัญหา

1 ไม่ต้องขาย ใช้งานได้
    2 ใช่ อยู่ในกล่อง HD4850 แถมให้
    3 ไม่รู้ ใช้แต่ 17" RCT จอแบน

OK

Comment

มีครับหัวแปลง แล้วจอ 19 นิ้วผมก็ใช้ เคยใช้ทั้ง d-sub กับ dvi ไม่ได้สังเกตุขนาดจ้องจับผิดอ่ะ แต่คงไม่ต่างกันมาก หรือตาผมไม่เทพพอไม่รู้นะ -*-

Comment

แท้งยูครับ

คิดเสียว่าประหยัดตังค์ เพราะจอแบบมี dvi แพงกว่าไม่ใช่น้อย U_U

Comment

แหล่มเลยแฮะ ท่าน TWK.

Comment

ตอบข้อ 3 เพิม่งับ...

ถ้า ใช้งานที่ native resolution มัน มองตาเปล่าแถบไม่เห็นผลต่างงับ (จ้องกันตาแฉะลละงับถึงเหน)
            แต่ถ้า ใช้งานที่ reso. อื่น อาจมีปัญหา ตัวอักษรเบลอ หรือเส้นจะไม่คมงับ ^^'

Comment

ลองไปดูในกล่อง4850ซิคับ เหนพี่ที่บ้านก็ใช้หัวแปลงนะ

Comment

Working...
              X