Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก create dota ในวงแลนหอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก create dota ในวงแลนหอ

ผมจะสามารถทำได้หรือปล่าวคับถ้าทำได้ผมต้องทำยังไงบ้างอะคับ

ลองสร้างเลยครับ สร้างได้เลย ปิด Firewall ด้วยละ

Comment

ลองเเล้วยังไม่ได้คับ

Comment

ดูว่าที่หออาจมี firewall ที่ Rounter หรือ Proxy หรือเปล่า ถ้ามีก็ไม่ต้องดูข้ออื่นต่อเลย ทำไรไม่ได้
        ปิดfirewall ทั้งจาก windows และ anti virus
        forward port
        ตั่ง port ให้ตัวเกมตรงกับที่ forward ไว้

Comment

มันต้อง fig ip แล้วก็ forword port ด้วย มันขึ้นอยู่กับว่า หอที่ท่านอยู่ มี server หรือเปล่าถ้ามี ต้องติดต่อคนดูแลให้เค้า forword port ให้ ถ้าเป็น router ก้ดูตามคู่มือครับ

Comment

เห็นเป็นสายโทรศัพมาเสียบกับrouterเลยนะคับเเล้วเเยกเข้าสวิทเเล้วจายไปตามห้องเลยเพราะเห็นเจ้าของหอเป็นคนติดตั้งเองไม่น่าจะเป็นserver router เห็นเป็นของ billion อะคับ

Comment

งั้นก็ต้องให้เค้าไป forward port ให้อะครับ

Comment

เข้าไปเเล้วจะมีผลทำให้ระบบรวนหรือปล่าวคับเผื่อเจ้าของหอจะถามอะคับ

Comment

ไม่หรอกครับ ไม่มีผลใดๆ แค่เครื่องเรา ครีได้

Comment

Originally posted by dekteendoi View Post
                    เข้าไปเเล้วจะมีผลทำให้ระบบรวนหรือปล่าวคับเผื่อเจ้าของหอจะถามอะคับ

บอกไปเลยครับ ถ้ามันมีปัญหาคนอื่นเค้าคงไม่ทำกันหรอกครับ

Comment

ครับๆวันนี้จาลองไปคุยซะหน่อยเออเเต่ว่าถ้าคุยมะรู้เรื่องนี่พมพอจามีทางไหนเอารหัสrouterได้บ้างอะคับเจ้าของหอกันเหนียวติดกล้องหน้ากล่องrouterเลย

Comment

ผมเซต Rounter มาจะ 4-5 ตัวแล้ว แต่ไอที่หอผมนี่ เซตเท่าไหร่มันก็ไม่สามารถครีให้คนในวงเดียวกัน join กันได้เลย

แต่ห้องอื่นสามารถ join ได้ คนในห้องเดียวกันดัน join ไม่ได้ ส้นตรีนมากๆ

ใครมี config ของ Comtrend CT5624 ก็ขอหน่อยนะครับ (WRT54GL ที่บ้านไม่เห็นงอแงแบบนี้เลย)

Comment

comtrend ที่ผมใช้อยู่ เช่าจาก กสท. มันforword port ไม่ได้ครับ มันก็เลย create dota ไม่ได้

Comment

Working...
                          X