Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง IE7 กับ Mozilla Firefox ตัวไหนเจ๋งกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง IE7 กับ Mozilla Firefox ตัวไหนเจ๋งกว่ากันครับ

คือปกติแล้วผมใช้ IE7 ก็รู้สึกว่ามันใช้ดีเหมือนกัน แต่เสียอยู่อย่างตรงที่มันชอบค้างบ่อยน่ะครับ(โดยเฉพาะเวลาเปิดหลายๆ tab ใน browser เดียว ชอบค้างเป็นประจำ '-_-) แต่ทีนี้ยังไม่เคยลองใช้ Firefox เห็นเพื่อนแนะนำว่าเร็วกว่าและไม่ค่อยค้าง เลยอยากจะรู้ว่ามันใช้ดีจริงรึเปล่าครับ ใครใช้อยู่ช่วยมาฟันธงทีครับ^^

Mozilla ครับ IE เน่าโครตบ่อย ขนาด windows แท้ๆ น่ะ(ของผมก็เน่าอยู๋ตอนนี้) หลังๆมาใช้ Mozilla อย่างเดียวทุกเครื่องครับ แม้แต่ eee pc

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
      Mozilla ครับ IE เน่าโครตบ่อย ขนาด windows แท้ๆ น่ะ(ของผมก็เน่าอยู๋ตอนนี้)
      เห็นด้วย อย่างแรง

Comment

FF>Opera>IE

Comment

Mozilla Firefox เร็วจริงแน่นอนคับ

Comment

โอ่ว ขอบคุณมากครับ
            Firefox นี่ของเค้าดีจริงๆแฮะ โหลดมาใช้เลยดีกว่า^^

Comment

มาเฟิร์ม ff อีกคนคับ

Comment

FF ครับ

Comment

อยากจะใช้ หมาไฟ เหมือนกันแต่ ตั้งค่าไม่เป็น แล้วโหลดพวกตัวช่วยตัวเสริมไรไม่เป็น
                  สรุป เล่นหมาไฟ ไม่เป็นอ่าครับ เซงจิตเลย

Comment

Firefox อีกเสียงครับ ใช้กับ window xp, Vista, Ubuntu8.04
                    สบายยยยย

Comment

ลองใช้แล้วครับ โหลดหน้าเวปเร็วกว่า IE7 ด้วย แจ่ม ^^

Comment

ไฟรฟอสด้วยคน แจ่มจริงใช้มาเดือนครึ่ง แล้วคุณจะลืมIE

Comment

Safariครับ... เค้าย้อเย่นน ขนาดบนMacผมยังใช้Firefoxเลยครับ

Comment

Firefoxครับ ถึงเน่าก็ยังเซฟหน้าที่เคยดูไว้ได้ add-onก็เยอะกว่า

ส่วนsafari ผมเอาไว้โหลดคลิปจากหน้าเวปครับ^^

Comment

ถามนิสส ทำไม ซาฟารี(เวิด์ล) ที่อยู๋บน iphone มันไม่ยอม save พวก id pass ครับ

Comment

Working...
                              X