Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows 8 ใครโดนมัดมือชกให้อัฟเป็น 8.1 บ้างครับ ? ปิดมันใด้บ่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows 8 ใครโดนมัดมือชกให้อัฟเป็น 8.1 บ้างครับ ? ปิดมันใด้บ่

พึ่งอากู๋ไม่ใด้ความครับ ( ถามวิธีปิด ดั๊นเจอแต่วิธีอัฟ ) ลองถามในนี้ดีกว่า -.-

คือที่จริงมันก็มีข้อความเตือนมาประมาณครึ่งเดือนแล้วล่ะครับ ประมาณว่าเอ็งไช้วิน 8 อยู่หรือ ข้าจะประทาน 8.1 ฟรีให้แก่เจ้า จงเข้าไป update เพื่อรับพลังนี้ซะ

ผมก็เงงเอ๊ะมาไงวะก็ปิด update ไปแล้วนิ ? แต่ไม่ใด้อยากอัฟก็เลยกด remind later ไป และมโนว่ามันพ้นไปแล้ว

แต่เมื่อวานกำลังอ่านเว็ปเพลินๆ ข้อมีเดทโน๊ตเด้งมาว่า ภายใน 15 นาทีนี้ข้าจะอัฟเดทวินโดวส์เป็น 8.1 แล้ว เจ้าจงจัดเก็บไฟล์ชมพูและงานทั้งหลายอย่าใด้ช้า

ผมก็เฮ้ยมัดมือชกงี้เลยเร๊อะ!! แต่ก็ไม่ทันแล้วหลังจาก 15 นาทีพี่แกก็อัฟเดทจริงๆ == กลายเป็น 8.1 ซะงั้น

สรุป ...

ตอนนี้ก็ทนไช้ win 7 แก้ขัดไปพลางครับ ไม่ชอบ 8.1 เลยจริงๆผับผ่า -.- อยากกลับไปเล่น 8 แบบสงบสุขเหมือนเดิม

ใครโดนกันแล้วบ้างครับ พอจะมีวิธีหยุดยั้งพลังนี้ใหมครับ

หาได้มา 2 ลิ๊งค์ครับ
    http://madogiwatosan.blogspot.com/20...windows81.html

http://answers.microsoft.com/en-us/w...0-2b01ae77a397

Comment

เหมือนจะปิดด้วยวิธีธรรมดาๆ ไม่ใด้สินะครับ -.-

เอ้อแปลกดีแห่ะคนไทยแฮปปี้กับ 8.1 หมดเลยงั้นรึ ผมแกะดำเลยสิงานนี้ชอบ 8 มากกว่า

Comment

ผมว่าท่านอัพดีเเล้วนะครับเพิ่มความปลอดภัยเเละความเสถียรหน่อย ลองไปนานๆอาจจะติดใจนะ อิอิ

Comment

คงแล้วแต่เครื่อง แล้วแต่คนชอบด้วยครับ

ของผมลอง win 8 ตั้งแต่ตอน beta จนมา final หลายๆ build ทนใช้ได้ไม่เคยเกิน 7 วัน ก็ต้องกลับไป win7 ตามเดิมทุกที

แต่พอลอง 8.1 นี่ ใช้ยาวเลยครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
            ผมว่าท่านอัพดีเเล้วนะครับเพิ่มความปลอดภัยเเละความเสถียรหน่อย ลองไปนานๆอาจจะติดใจนะ อิอิ
            เรื่องความปลอดภัยไม่กลัวเลยครับ MS ขี้โม้ขู่มั่ว จะขายของใหม่ไปงั้นเหละ ผมไม่โดนใวรัสมาเป็นปีๆ แล้ว

ถ้าเรื่องไช้งานก็โอเคครับ ผมเล่นอยู่พักใหญ่ก็ปรับตัวใด้ไม่ยาก เพียงแต่รู้สึกว่าลูกเล่นที่เพิ่มมามันรก(ไม่ใด้ไช้)

และไม่ชอบตัวเลขด้วย 8.1 ดูขาดๆเกินๆไงไม่รู้ ถ้า win 8 SP1 ยังพอใหว เหตุผลไร้สาระขิง

งั้นก็ ... ขอลองคิดดูก่อนล่ะกันครับ T T ไม่แน่อาจจะ 7 แทนยาวๆ เพราะ 8 มันเล่น Maplestory ไม่ใด้

Comment

windows 8 ใครโดนมัดมือชกให้อัฟเป็น 8.1 บ้างครับ ? ปิดมันใด้บ่

ต้องปิดตั้งแต่ตอนลงวินเลยครับ
              รูปแรกเลือกอันล่างอันที่ 2 นะครับ
              ส่วนรูปที่ 2 ให้คลิกแถบที่ตรงลูกศรสีแดง ให้เลือกเป็น not update (not recommended)

ถ้าลืมทำก็ไปตั้งค่าปิดการอัพเดทตามรูปที่ 3 ครับ
              โดยไปที่ System and security > windows update > Change setting
              Attached Files

Comment

ต้องปิดตั้งแต่ตอนลงวินเลยครับ
                รูป 2 เลือกอันล่างอันที่ 2 นะครับ
                ส่วนรูปที่ 3 ให้คลิกแถบที่ตรงลูกศรสีแดง ให้เลือกเป็น not update (not recommended)

ถ้าลืมทำก็ไปตั้งค่าปิดการอัพเดทตามรูปcid ครับ
                โดยไปที่ System and security > windows update > Change setting

^^แก้ไขข้อความนะครับ ผท edit กระทู้ผมไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร

Comment

อ่านแล้วฮาดีแฮะ 555

เมื่อก่อน ผมนี้อยากอัพก็ไม่ได้อัพ เพราะไม่ได้ใช้ windows 8 ของแท้ หรือ crack ด้วย kms มันก็ไม่มี 8.1 ให้อัพนะ ใน Store ก็ไม่มี มีแต่อัพเดทธรรมดาๆ ผมว่าลองใช้วิธีนี้ดูสิ รับรองได้ใช้ยาวเลย อิๆ

แบบจริงๆ 8.1 มันก็ดีไปอย่างนะ เปรียบสเมือน windows 7 ที่ทำออกมาอุดช่องโหว่ของ windows vista ได้อย่างดี win 8 ก็คงกรณีเดียวกันกับ vista มันอาจจะยังมีลูกเล่นฟิกเจอร์ที่ยังไม่ดีพอ อาจเกิดช่องโหว่ได้ในภายหลัง ทางไมโครซอฟเลยให้อัพ8.1ซะ จะได้ปลอดภัยไม่มีปัญหาภายหลัง (ทำออกมาไว้เกินก็เงี้ย ถึงได้มีปัญหา อันนี้บ่น)

สุดก็แล้วแต่คนชอบอ่ะครับ ผมเองก็ยังชอบ vista ที่มักจะมีปัญหามากกว่า os ตัวอื่นๆ แต่เดวนี้คงดีพอๆกับ 7 แล้ว ส่วน windows 8 มีแววว่าเหมือนจะโดนตัดหางปล่อยวัด ไม่ค่อยมีวี่แววการอัพเดทซักเท่าไหร่นัก เพราะเขาให้ปรับเป็น 8.1 ที่ดีกว่า 8 ไปแล้ว ผมก็เลยแนะนำว่าใช้ os ที่มีการปรับปรุงเป็นรุ่นล่าสุดนั้นแหละดีที่สุดแล้วครับ

Comment

ผมกลับตั้งใจข้ามจาก 7 มา 8.1 เลย เพราะไม่ชอบ 8

Comment

ผม 8.1.1 เลยครับ ไม่ชอบ 8 เหมือนท่าน tawat kun ครับผม ลืม 7 ไปเลย

Comment

8.1 ต้อง update ให้ครบด้วย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                          เรื่องความปลอดภัยไม่กลัวเลยครับ MS ขี้โม้ขู่มั่ว จะขายของใหม่ไปงั้นเหละ ผมไม่โดนใวรัสมาเป็นปีๆ แล้ว

ถ้าเรื่องไช้งานก็โอเคครับ ผมเล่นอยู่พักใหญ่ก็ปรับตัวใด้ไม่ยาก เพียงแต่รู้สึกว่าลูกเล่นที่เพิ่มมามันรก(ไม่ใด้ไช้)

และไม่ชอบตัวเลขด้วย 8.1 ดูขาดๆเกินๆไงไม่รู้ ถ้า win 8 SP1 ยังพอใหว เหตุผลไร้สาระขิง

งั้นก็ ... ขอลองคิดดูก่อนล่ะกันครับ T T ไม่แน่อาจจะ 7 แทนยาวๆ เพราะ 8 มันเล่น Maplestory ไม่ใด้
                          แปลกเกมออนไลน์นี่ทุกทีเลย ตาม os ไม่เคยทัน
                          สมัยก่อนบูมมากเรื่อง Point Blank เล่น Win7 64 bit ไม่ได้ บ่นกันระงม

Comment

Working...
                          X