Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-FI Etreme Gamer ขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-FI Etreme Gamer ขอคำแนะนำด้วยครับ

คือถ้าบน XP สามารถ ปลดล็อก อะไรได้บ้างอะครับ
    ส่วนบน Vista 32bit 64bit นี่ปลดล็อก อะไรไม่ได้เลยหรือเปล่าครับ

และใคร่ขอ Driver ที่ปลดล็อก บน XP ด้วยนะครับ จำเป็นต้องลง Driver ปกติก่อนหรือเปล่าหรือลงได้เลยอะครับ

ขอบคุณครับ

ผมได้อ่านข้อความที่คุณซิบหาผมแล้วขอตอบในนี้ละกัน
    ที่ปลดได้มีDD&DTS DECODE แต่เดี่ยวนี้ผมกลับมาใช้ลำโพง2.1กับการ์ดเป็นDIGITAL MUSIC SXไปแล้ว
    เลยลบทิ้งไปแล้วตัวถอดนะคับ

แต่เห็นมีหหลายท่านบอกว่าไดว์เวอร์ตัวใหม่จากเวป CRATIVE ถอดให้ในตัวแล้วนี้คับ(อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคับ)
    ยังไงลองหาโหลดดูจากเวปCRETIVE ดูคับ

หรือรอท่านที่ยังเก็บไว้มาอัพให้นะคับ

Comment

สำหรับ xp 32bit นะครับ vista รู้สึกจะใช้ตัวนี้ไม่ได้นะ
      Attached Files

Comment

ปลดได้ หมด ครับ ผมลองแล้ว work มากๆๆ

Comment

ได้กระทู้เพิ่มเติมจาก กระทู้

มาทะลวง DTS ของ X-Fi XtremeGamer กันเถอะครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...ht=xtremegamer

แต่ที่ค้นหามา ไม่มีไหนเลยที่ใช้กับ vista ได้
          เซงเลย ผมคงจะใช้วิสต้าตลอดแล้วชอบไวดี

ขอบคุณมากๆครับ ได้ไฟล์มาแล้วทั้งสองท่าน
          Last edited by acquiesce; 26 Aug 2008, 22:34:10.

Comment

ตอนแรกก็ว่าจะรอ music ละ แต่เห็นราคาแล้ว มือสองขายยังกะมือหนึ่ง ไม่ไหวๆ ประกันก็ไม่มี
            สติ๊กเกอร์ก็ไม่ ฯลฯ แม้มันจะมีคุณภาพก็เถอะ ผมว่าเหมือนกระแสมากไปหน่อย

Comment

ตรองดูครับ การ์ดเก่าๆทนกว่านะครับผมว่า-เสียไปบังไม่เสียดายมาก

ลองอะไรที่เบสิคๆแบบที่เราพอใจอาจจะดีกว่า(ได้ประหยัด) แต่ถ้าอยากลองดูก็ต้องพร้อมเสียเงินเพิ่มขึ้นครับ

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
                ตรองดูครับ การ์ดเก่าๆทนกว่านะครับผมว่า-เสียไปบังไม่เสียดายมาก

ลองอะไรที่เบสิคๆแบบที่เราพอใจอาจจะดีกว่า(ได้ประหยัด) แต่ถ้าอยากลองดูก็ต้องพร้อมเสียเงินเพิ่มขึ้นครับ
                - -' ขอบคุณครับ ไม่ได้ตรองแล้วครับ เอามาแล้ว
                ต่อFront Panal ได้ ผมชอบตรงนี้ด้วย
                ตอนนี้ยังไม่ได้ใส่ครับ ฟังออนบอร์ดให้ชินก่อน
                เพิ่งถอด CT4830 ไป
                เปลี่ยนแล้วจะได้รู้สึก

จริงๆอยากได้ Fatal1ty เพราะสวย
                ลองกะเกมแล้วจะมารีวิวครับ

Comment

ว้าวๆ อยากรู้ผล หุๆๆ

Comment

ผมลองกะ Altec lansing acs45.1 2.1 chanel และ Fital1ty Headset นะครับ

เพลง mp3 128-192bit
                    ต่างแน่ๆ เสียงเบสออกเป็นลูกดีมาก แต่เสียงแหลมมันแหลมไปอะ ลองปรับดูก็ยังไม่ถูกใจ
                    คิดว่าดีกว่า CT 4830ตัวเก่า อยู่พอตัวเลย

เกมส์ ได้ลองกับ crysis Battlefield2 เกมแรก เสียงตอนยิงกระทบกับวัสถุต่างๆกริ๊งๆดีจริงๆ อื่นๆก็ยังบอกได้ไม่หมดเพราะจำ ของเก่าไม่ได้ 555 ส่วนเกมส์ที่2 ได้ใช้ไมค์ไปด้วย ไมค์ชัดมากกว่าเดิมเยอะ รายละเอียดแม้เหยีบหญ้าออกได้แตกต่างมากๆ

หนัง ยังไม่ได้ลองครับ เอามาเปิดบน wm11 เฉยๆ เสียงยังไม่ค่อยเข้าท่า
                    ลองแก้ตัว DD DTS แล้ว ไม่ออกครับ เพราะผมรันบน Vista 32bit แย่เลย
                    ไว้ลอง powerDVD คงดีขึ้น

สรุป ดีขึ้นใรระดับนึง แต่ยังไม่คุ้มค่าที่เพิ่มมาเท่าไหร่ครับ เพราะผมยังไม่ได้ลองปรับเล่นมากด้วย

Comment

ผมไปเจอเวปนี้เข้า
                      หัวข้อล่างสุด หมายความว่า ปลด ได้หรือเปล่าครับ Vista

http://nomoregoatsoup.wordpress.com/x-fi-drivers/

Dolby Digital Live Unlocker for Creative SB X-Fi series
                      (only works with the SB X-Fi Series Installation Disc for Windows XP/Vista)

WARNING: Use this utility at your own risk, without any guaranties.

This small utility will unlock Dolby Digital Live on any X-Fi card,
                      except the X-Fi Xtreme Audio. It requires Administrator privileges, so under Windows Vista,
                      User Account Control (UAC) will prompt you with a security warning.

How to use:

Install the unofficial “SB X-Fi Series Installation Disc for
                      Windows XP/Vista” from Daniel Kawakami (daniel_k).
                      At least Audio Console or Console Launcher must be installed.
                      Close any running Creative applications or restart Windows in
                      Safe Mode.
                      Run DDLUnlocker.exe and follow the instructions.
                      Download the latest Auzen X-Fi Prelude driver from:
                      http://www.auzentech.com/site/download/updates.php
                      Unpack with full paths.
                      Open AudioSetup and copy CmnSupt.cab, CTCabEx.dll and
                      engine32.cab to AudioDDL.
                      Install the Dolby Digital Live Pack
                      Open AudioDDL and run Setup.exe.
                      Save the contents in this folder for future installaions.
                      Restart Windows and run Audio Console or Console Launcher.
                      IMPORTANT: Do not try to enable both Decoder

Comment

Working...
                      X