Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec dota

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่รู้ว่าผม เข้าใจผิดหรือถูก

Deny เนี่ย เขาหมายถึง การทำลาย ยูนิตฝ่ายตัวเอง ไม่ให้ อีก ฝ่าย ได้เงิน หรือ เลเวล ลดลง
    ส่วน ที่ว่า ตีครั้งสดท้ายให้ได้เงิน Ls หรือ last shot หรือเปล่า

เพราะผม ไม่ได้เข้าไปอ่านนานแล้ว

ส่วนจะให้เก่ง Dota ผมว่า เล่นบีเนตไปเลยครับ อย่าไปกลัว อย่าไป อาย ใครจะว่าเรานูบจะว่าเราเกรียนให้มันด่าไป อย่าท้่อ อย่า ออก กลางคัน รับรอง ไม่เกิน 2อาทิต เทินโปรได้เลย

Comment

Tui ครับ

Comment

^^^

ท่าน dryiceteam อธิบายได้ถูกต้องแล้วครับ

deny คือ การ last shot ฝ่ายเราครับ จะไม่ได้เงิน แต่ศัตรูจะได้รับค่าประสบการณ์น้อยลงครับ
        ถ้าเป็น last shot ฝ่ายตรงข้ามจะเป็น kill ครับ

ตอนนี้ผมเล่นมาจะ 3 ปีแล้วครับ เริ่มเล่นช่วงปิดเทอม 1 ม.5

วิธีหัดเล่นของผม ตอนแรกมีเพื่อนสอนเล่นครับ เล่น 2-3 วันก็ bnet เลย แล้วก็เล่นด้วยกันบ่อย ๆ ซื้อหนังสือมาอ่าน พอเล่นตัวที่เล่นง่าย ๆ คล่องแล้วก้ random ตลอด หัดเล่นตัวอื่น ๆ หรือตัวไหนไม่เคยเล่นก็เลือกเลย ไม่ก็ไปเล่นกับบอทเอา

Comment

Dot A มีวิธีเล่นวิธีเดียวครับคือ NO OUT AI NOOB

Comment

เล่นให้เก่ง เล่น UCG เล่นกะคนอื่นแล้วอย่า Leaver (คนที่ชอบออก) เล่นไปเหอะ ดูของเค้าที่คนอื่นเค้าออกๆแล้วลองมาเล่นกะคอม AI แล้วออกแบบนั้นให้ได้

Comment

นี่ๆ เราอยากเล่นแบบที่มีให้เลือกฮีโร่อ่ะ กดตรงไหนหรอ แล้วเลือกฝ่ายตรงข้ามแบบอ่อนๆพอ เราเข้าแล้ว งง เล่นไม่เป็น

เอาด่านที่มีแค่ 2 ฝ่ายนะ ที่เค้าฮิตๆกันอ่ะ

Comment

ปกติ แผนที่ที่เล่น online กันคือ dota 6.45b(เป็นmap ล่าสุด) มันจะไม่มี ai เล่นด้วย จำเป็นต้องเล่นกับคนอื่น
                แต่ถ้าจะฝึกคนเดียวนั้น จำเป็นต้องไปโหลด แผนที่ ที่มีคำว่า ai ตามหลังชื่อแผนที่ เช่น
                \\\\ dota 6.43ai //// เป็นต้น (แนะนำแผนที่นี้มัน ฉลาดดี)
                ซึ่งก็หาโหลดได้ใน www.epicwar.com
                แล้วพอเข้าเกมนั้นเรา สามารถเลือก hero ได้แค่ฝ่าย ดี เท่านั้น แต่ก็จะมีวิธีที่ทำให้เรา สามารถ เลือกฝ่าย ปิศาจ ได้เหมือนกันโดยการ พิมพ์โหมด โดยการ กด enter แล้ว พิมพ์ -apem
                ซึ่งเป็นโหมดสุดฮิตใน การเล่นออนไลน์
                ap === all pick หมายถึง เลือก hero ได้ทุก ฝ่าย
                em === easy mode หมายถึง การดำเนินเกมส์แบบง่าย ซึ่ง จะทำให้ lv และ เงิน ขึ้น เร็วกว่าปกติ)
                ส่วนเนื้อหา และ เกร็ด ความรู้อื่นๆ นั้น ลองไปศึกษาที่ www.thaicybergames.com ดูนะครับ

Comment

Originally posted by sawimat View Post
                  ปกติ แผนที่ที่เล่น online กันคือ dota 6.45b(เป็นmap ล่าสุด) มันจะไม่มี ai เล่นด้วย จำเป็นต้องเล่นกับคนอื่น
                  แต่ถ้าจะฝึกคนเดียวนั้น จำเป็นต้องไปโหลด แผนที่ ที่มีคำว่า ai ตามหลังชื่อแผนที่ เช่น
                  \\\\ dota 6.43ai //// เป็นต้น (แนะนำแผนที่นี้มัน ฉลาดดี)
                  ซึ่งก็หาโหลดได้ใน www.epicwar.com
                  แล้วพอเข้าเกมนั้นเรา สามารถเลือก hero ได้แค่ฝ่าย ดี เท่านั้น แต่ก็จะมีวิธีที่ทำให้เรา สามารถ เลือกฝ่าย ปิศาจ ได้เหมือนกันโดยการ พิมพ์โหมด โดยการ กด enter แล้ว พิมพ์ -apem
                  ซึ่งเป็นโหมดสุดฮิตใน การเล่นออนไลน์
                  ap === all pick หมายถึง เลือก hero ได้ทุก ฝ่าย
                  em === easy mode หมายถึง การดำเนินเกมส์แบบง่าย ซึ่ง จะทำให้ lv และ เงิน ขึ้น เร็วกว่าปกติ)
                  ส่วนเนื้อหา และ เกร็ด ความรู้อื่นๆ นั้น ลองไปศึกษาที่ www.thaicybergames.com ดูนะครับ

ขอบคุณอีกครั้ง

ขอบคุณอีกที

ขอบคุณในความหวังดี

ขอบคุณมากมาย

Comment

สุดยอดไหมล่ะ ครั้งแรกในชีวิต แต่มีเพื่อนที่พอเล่นได้ มาสอนให้

Comment

แนะนำฮีโร่ในเกมหน่อยจ้า เล่นเป็นแต่ สไนเปอร์ นอกนั้นไม่เป็น 55555555

Comment

Working...
                      X