Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง Wireless ADSL router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง Wireless ADSL router

คือว่า ถ้าผมมี คอมพิวเตอร์ทั้งหมด 8 ตัว โดยที่ 5 ตัวอยู่ที่ ชั้น 1 และ 3 ตัวอยู่ที่ชั้น 2
    อยากถามว่า ถ้าผมเอา Wireless ADSL modem / Router ที่มี port LAN 4 port มาใช้

โดยที่
    1 ผมสามารถขยายพอร์ต LAN โดยใช้ switch หรือ HUB (ประมาณ 8 พอร์ต) ได้หรือเปล่าครับ เพื่อที่จะใช้ต่อแลนที่ชั้น 1 ทั้งหมด 5 ตัว
    2. และที่ ชั้น 2 ผมสามารถใช้ USB wireless ได้หรือเปล่าครับ ในการเล่นเน็ต และเข้า LAN Network

ผมไม่แน่ใจว่า ต่ออย่างไร เข้าใจถูกหรือเปล่า ก็ไม่รู้ รบกวนช่วยบอกหน่อยครับ

พง

ทำแบบนั้นก็ได้
    หรือ
    เอา wireless router ไว้ที่ชั้น 2 แล้วลากสายแลนลงมาชั้น 1 เพื่อต่อกับ switch

Comment

1. อันนี้ได้แน่นอนครับ
      2. อันนี้ไม่แน่ใจครับผมว่าประสิทธิภาพสู้แบบ PCI ไม่ได้นะครับแต่มันถูกกว่าแบบ PCI อะนะ

Comment

PCI คืออะไรครับท่าน UP G

Comment

Originally posted by bangna2000 View Post
          PCI คืออะไรครับท่าน UP G
          มันเป็นการ์ด wireless แบบ PCI ไงครับใส่ช่องเสียบในเคสนะครับมีเสาให้ด้วยครับ
          ผมว่าน่าจะรับส่งสัญญานได้ดีกว่าครับ เห็นแบบ USB แล้วเล็กๆร้อนด้วยครับ

Comment

อ๋อ ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่า เขาขายอันละเท่าไหร่ครับ เนี่ย

Comment

600-800 ตามร้านค้าชั้นนำทั่วไป (ยังกะโฆษณา) ลองหาดู

Comment

Working...
              X