Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดP43 เลือกตัวไหนดีระหว่างASUS P5QL-E vs Gigabyte EP43-DS3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดP43 เลือกตัวไหนดีระหว่างASUS P5QL-E vs Gigabyte EP43-DS3R

บอร์ดP43 เลือกตัวไหนดีระหว่างASUS P5QL-E vs Gigabyte EP43-DS3R

ขอบคุณครับ

ดัน

Comment

ดันอีกคนครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

ส่วนตัวผมเลือก

GA-EP43-DS3R
          -PCI 16x 2 ช่อง (Crossfire)

ปล.P5QL-E เพิ่มอีกประมาณ 100 บาทจากราคาค่าตัว ได้ EP43 ที่มี PCIx16 อีกช่องนึง
          ปล2.P5QL-E 3,640 ฿
          ปล3.GA-EP43-DS3R 3,750 ฿
          ปล4.เลือก P5QL-E ก็ได้ครับ ถ้าชอบ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
            ส่วนตัวผมเลือก

GA-EP43-DS3R
            -PCI 16x 2 ช่อง (Crossfire)

ปล.P5QL-E เพิ่มอีกประมาณ 100 บาทจากราคาค่าตัว ได้ EP43 ที่มี PCIx16 อีกช่องนึง
            ปล2.P5QL-E 3,640 ฿
            ปล3.GA-EP43-DS3R 3,750 ฿
            ปล4.เลือก P5QL-E ก็ได้ครับ ถ้าชอบ
            มีอีกทางเลือกนึงคับ ซื้อ EP45-DS3R ต่อจากผมสิ 4200บาท ใหม่ๆเรี่ยมๆ

Comment

ASUS P5QL-E เสียอย่างเรื่องช่องเสียบไฟ 24 PIN อยู่ด้านในบอร์ด เกะกะสุด ๆ ในสายตาผม
              น่าจะเป็นอุปสรรคของพัดลม CPU บางรุ่นได้

ต้องลองตัดสินใจดูนะครับ แล้วแต่ชอบครับ

Comment

ASUS P5QL-E ครับเพราะการใช้งานสเถียนกว่าครับ และสามารถใส่แรมได้ถึง 16 G

Comment

อันไหนคู่ควรกับ E5200 ครับ อยาก OC ด้วย ช่วยแนะนำทีครับ

Comment

P5K SE EPU ดีไหมน๊า...ว่าจะหามาใช้

Comment

Gigabyte EP45 DS3L ราคา 3700.-

เล่น P43 ทำในเมื่อ P45 ราคาใกล้ๆกัน

Comment

Working...
                      X