Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่อง Express card เอาไว้ทำอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่อง Express card เอาไว้ทำอะไร

มันเอาไว้ทำอะไรครับ
    แล้วตัว Express card นี้มีขายไหมครับ

ไว้เสียบ Air Card ได้ครับ

Comment

sound card
      air card ไว้เล่นเน็ตกับซิมมือถือ
      TV tuner

นึกออกแค่นี้ครับ

Comment

Expess Slot มันมาแทนที่ PCMCIA ครับ ทำงานได้เร็วขึ้น เพราะทำงานบนบัส PCIe แต่อุปกรณ์ตอนนี้ยังหายากอยู่ เจอคำถามทุกวันแบบว่า ซื้อ Notebook มาแต่เพิ่งไปซื้อ Aircard มาใช้ไม่ได้ครับ ถ้าจะให้ใช้ได้จริงๆตอนนี้คงต้องมอง Aircard แบบ USB ครับ

Comment

มัน ทำจาก Pciexpress + USB

Comment

เห็นคนขาย n/b บอกว่า ... ซื้อการ์ดจอมาเสียบได้ บอกเข้าประมาณเดือนหน้า .....

Comment

Working...
            X