Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อระหว่าง 6400 กับ 6400 be

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อระหว่าง 6400 กับ 6400 be

คือว่าอยากจะได้ CPU ใหม่ แล้วสงใสเกี่ยวกับรุ่น 6400 be

ไม่ทราบว่าbe นี่คืออะไรหลอคับ แล้ว ถ้าผมจะใช้แบบธรรมดาปกติทั่วไป ใช้ตัวไหนดีกว่าคับ

รบกวนด้วยคับ

6400 ธรรมดามี ซิ้งค์ให้ครับ อิอิ แอบเชียร์ อยากเห็น
    http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0016762
    Last edited by Error_Pc; 27 Aug 2008, 00:36:07.

Comment

ไอ้ผม ล่ะงง -*-

Comment

6000+ คุ้มกว่าครับ นิ่งล๊อตไหม่ๆ ocได้แรงไม่แพ้ 6400+ ครับ

Comment

6400 ธรรมดาจะเป็น 65นาโนเมตรครับผม

Comment

ของแรงๆกันทั้งนั้นเลยๆอ่าครับ

Comment

แต่ไม่รู้สิ ถ้าจะเอา 6400+ BE กันจริงๆ มันก็ไม่มีซิงค์ไม่พอครับ ตัวคูณก็เล่นได้ที่ 16 เหมือนกันครับ เอา 6400+ ธรรมดาดีกว่าครับ

แต่ใจจริงผมว่า 6000+ มันก็คุ้มนะ แต่ 6000+ ที่ผ่านมือผมมาแล้ว 5 ตัว มันทำให้ผมตัดสินใจฝากเค้าหิ้ว 6400+ BE มาเล่นแทน

เพราะว่า 6000+ ลากไป 3.3 กิ๊กเนี่ย มีไฟ 1.45-1.5 กันเลยครับ แต่ 6400+ BE ที่ผมใช้อยู่เนี่ย 3.3 ไฟ 1.264 เองครับ

Originally posted by eXzato View Post
              6400 ธรรมดาจะเป็น 65นาโนเมตรครับผม
              เออท่านบิ๊ก 65 nm มันมีแบบ L2 1MB*2 ด้วยเหรอครับ
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

อยากได้ ๆ

Comment

ขออนุญาต ดันคับ

แล้วถ้าผมจะรับ มือ 2 ระหว่าง 2 ตัวนี้ความจะรับตัวไหนคับเพราะกะว่าใช้อันนี้ไปแล้วรอ 45nm ออกแล้วค่อย เสียตังชุดใหญ่อีกที

รบกวนด้วยคับ

Comment

รอ 45nm ไปเลยดีกว่าครับ จะไปเสียเงินอะไรตั้ง 2 ครั้ง

Comment

ตังถึงก็จัดไป เเต่ถ้ารอถูกหน่อยก็รอสิ้นปีมีเฮ

Comment

รอ 45 nm

Comment

6400 be
                          Last edited by disstat; 25 Jan 2009, 15:06:38.

Comment

ขอโทษทีผมพลาดเอง

Comment

45nm มันจะอีกนานแค่ไหนอะคับ
                              เหงว่ามันปีหน้าเลยไม่ค่อยอยากจะรอซะเท่าไรอะคับ

แล้ว6400 be มัน คือไงก็ยังมิเข้าใจ คับ ?_?
                              อยากจะได้ภาษาง่ายๆ อะคับ ><

ขอโทษทีนะคับไม่ค่อยจะมีความรู้ซะเท่าไร

Comment

Working...
                              X