Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง การเเปลงสาย4พิน ไป6พิน เข้ากับการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง การเเปลงสาย4พิน ไป6พิน เข้ากับการ์ดจอ

ผมใช้ 9600GTกับ enermax 350 w.
    คือ ไม่ทราบ ว่า การใช้สาย 4 พิน 2 เส้น จาก power supply มาเเปลง เป็น 6 พิน
    กับ สาย 4 พิน 1 เส้น จาก power supply ละใช้สายเเปลงเป็น 2 เส้น ละเเปลงเป็น 6 พิน

มันจะได้ผลเหมือนกันไหมครับ สำหรับ enermax 350 w. ที่จ่ายไฟ เพส เดียว

เพราะ ปกติตอนนี้ เหลือสาย 4 พิน 1เส้น จากซัฟฟาย เลยขอความคิดเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าแปลงออกมาจากเส้นเดียวไม่แน่ใจเวลา full load อ่ะคับ

ถ้ามีสายเหลือก็แนะนำว่าใส่ 2 เส้นไปเถอะนอกจากสายไม่พอ

Comment

Working...
    X