Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัดฝุ่นเล่นไหม่กับสูดยอดเกมในตำนาน Diablo 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัดฝุ่นเล่นไหม่กับสูดยอดเกมในตำนาน Diablo 2

วันนี้ผมข้องข้างเซ็งกับเกมและหนังที่มีอยู่ในเครื่อง จึงกะว่าจะไปลองค้นตู้ที่เก็บหนังเก่าๆดู เผื่อจะเจอหนังอะไรดีๆสนุกๆดูแก้เซ็งบ้าง ผมจึงไปเปิดดูตู้ๆนั้น ว่ามีหนังอะไรสนุกๆดูบ้าง ก็เจอหนังเก่าๆที่พ่อเก็บสะสมไว้หลายเรื่อง ไม่ว่าจะเป็น Titanic,The rock,Face/off,conair,(มีแต่หนังที่นิคโคลาส เคส แสดงทั้งนั้น)รวมทั้งหนัง....อีกหลายเรื่องที่พ่อซุกแม่เอาไว้ ค้นไปค้นมาผมเหลือบไปเห็นกล่องใส่แผ่นVCD สีดำๆรูปทรงสี่เหลี่ยมจตุรัสที่ไม่ประสงค์จะออกนามอยู่กล่องนึง(ไม่มีหน้าปกว่างั้น)ด้วยความสงสัยผมจึงหยิบมาแกะดู ทันไดนั้น สิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น โอ้ว สุดยอดอภิมหาโคตรเกมในตำนาาาาน ซึ่งผมคิดว่า มันควรจะเป็นปุ๋ยไปแล้ว แน่นอน มันคือเกม Daiblo 2 สุดยอดเกม RPG ในตำนานนั้นเอง ผมจึงได้พลิกแผ่นเกมกลับไปกลับมาเพื่อตรวจสอบสภาพว่ามันสามารถใช้งานได้หรือป่าว ซึ่งแน่นอนว่า มันยังใช้งานได้ดีเยี่ยม แผ่นไม่มีรอยขีดข่วนเลยแม้แต่น้อย ก็แน่นอนล่ะครับ ตลอด 7 ปี ผมลงเกมนี้เพียงครั้งเดียว ย้อนไปในสมัยผมอยู่ ม.1 ซึ่งผมเก็บตังซื้อเกมแผ่นนี้เองในราคา 250บาท(VCD 2 แผ่น) ผมได้ลงเกมไปตอนม.1และเล่นมาเลื่อยจนถึงม.2 หลังจากนั้นเครื่องผมประสบปัญหาโดนไวรัสโจมตีอย่างหนัก จึงได้ทำการล้างเครื่องไป ประกอบกับที่ณ.เวลานั้น ผมได้รู้จักกับเกมออนไลชื่อดังอย่าง Ragnarok จึงทำให้ผมไม่สนใจที่จะลงเกม Diablo 2 อีกต่อไป และแล้ว เกมDiablo 2 และแผ่นเกม ก็หายสาบสูญไปจากบ้านของผมนับตั้งแต่วันนั้น.......จนมาถึงว่านี้วันที่ 27 สิงหาคา 2551 ซึ่งเป็นเวลาร่วม 7 ปี เจ้าเกมในตำนานก็ได้ตื่นขึ้นจากการหลับไหล่อันยาวนาน พอได้กลับมาเล่นเกมนี้อีกครั้ง ความรู้สึกเก่าๆสมัยเกรียนๆก็กลับมาอีกครั้ง เฮ้อ.....นึกถึงวันเก่าๆ.....

เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ คือตอนนี้ผมกำลังเล่น Necomancer(เขียนถูกมั้ย)อยู่ครับ ผมอยากรู้ว่า เจ้าตัวนี้ เล่นสายอะไรเก่งที่สุด ที่สามารถลุยไปถึงแบบยากได้ง่ายที่สุด และตอนนี้ ผมรังเรว่า จะใส่ชุดฟื้นฟูMana หรือใส่ชุด เพิ่มMana ดี ตอนนี้ ผมเล่นควบ 2 สายครับ คือสายโจมตี กับสายชุบชีวิต เลเวล 9 แล้ว รบกวนเซียนเกมนี้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นวิธีการผสมของ ต่างๆหรือชุดที่เข้ากับNecomancer หรืออาชีพอื่นก็แล้วแต่ ช่วยแนะนำทริกเด็ดๆให้ช่วยนะครับ

โอ้ เกมส์อมตะเลยนะนี่ มีแผ่นแต่เล่นไม่ได้เลย

ปล.เล่นแต่บาวาเรียน สับๆด้วยขวาน แถมมีสกิลหาขวดยาฟื้นพลังกาย+พลังเวทย์ จากซากศัตรูได้ แจ่มเลย
    Last edited by kw01; 27 Aug 2008, 00:41:32.

Comment

เห็นแล้วอยากเล่นบ้าง เซฟยังอยู่เลย ซอซอเรส เวล 64 ไปขุดมาเล่นบ้างดีกว่า

Comment

ผมหาแผ่นไม่เจอ ไม่รู้ไปไหน เจอแต่กล่องเหล็ก ซื้อมาตั้งแพง หายซะแล้ว

Comment

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=3579

^
          ู^
          ที่โหลดน่ะ

http://diablo.cyberoasis.co.th/ <<< เวปเซอเวอร์ไทยที่เปิดในปัจจุบัน

ลองเล่นดูๆ

Comment

อยากเล่นแต่แผ่นหาย - -"

Comment

ผม พาราเซตามอลครับ 555+ จบรอบที่9 เล่นแต่เล็ก 555+ ช่วงการ์ด gefore ตอนนี้ใช้ 4870 555+

Comment

ตอนผมเล่นผมเน้นสาย Summonnerมากกว่าครับ มีประโยชน์มากกว่าพวกคาถาเสกพิษ

Comment

โอ้ เกมส์อมตะเลยนะนี่ มีแผ่นแต่เล่นไม่ได้เลย

ปล.เล่นแต่บาวาเรียน สับๆด้วยขวาน แถมมีสกิลหาขวดยาฟื้นพลังกาย+พลังเวทย์ จากซากศัตรูได้ แจ่มเลย

ใช้สกิลหาของจากศพดิรวยเร็ว+ได้ของแปลก

Comment

นี่คือ สุดยอดสุดขีดซูเปอร์อภิมหาอมตะโคตรอลังการ์งานสร้างวิลิศมาราเหนือฟ้าดินเจิดจรัสดั่งตะวันสว่างเย็นตาดั่งจันทรา
                    ไร้ผู้เทียบเทียมนิรันดร์กาลจักรพรรดิแห่งเกมทั้งในอดีตปัจจุบันและอนาคต
                    ผมเล่นแต่ ออนไลน์ มาตั้งแต่ปี 2001 จนบัดนี้ ก็ยังเล่นอยู่เกือบทุกวัน ที่ SERVER : US WEST
                    ผมมีทั้ง กล่องกระดาษที่ออกจำหน่ายเวอร์ชั่นแรกๆ ทั้งชุด DIABLO2 และ DIABLO2: LORD OF
                    DESTRUCTION และกล่องเหล็กรวมชุด
                    ปล. มี DIABLO1 กล่องกระดาษด้วย แต่ไม่มีภาคเสริม HELLFIRE
                    Last edited by sompolli; 28 Aug 2008, 12:15:08.

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                      นี่คือ สุดยอดสุดขีดซูเปอร์อภิมหาอมตะโครตอลังการ์งานสร้างวิลิศมาราเหนือฟ้าดินไร้ผู้เทียบเทียมนิรันดร์กาล
                      ทั้งในอดีตปัจจุบันและอนาคต
                      ผมเล่นแต่ ออนไลน์ มาตั้งแต่ปี 2001 จนบัดนี้ ก็ยังเล่นอยู่เกือบทุกวัน ที่ SERVER : US WEST
                      ผมมีทั้ง กล่องกระดาษที่ออกจำหน่ายเวอร์ชั่นแรกๆ ทั้งชุด DIABLO2 และ DIABLO2: LORD OF
                      DESTRUCTION และกล่องเหล็กรวมชุด
                      ปล. มี DIABLO1 กล่องกระดาษด้วย แต่ไม่มีภาคเสริม HELLFIRE
                      เอาซะเห็นภาพเลย

Comment

server มันยังอยู่อีกหรอเนี่ย

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                          นี่คือ สุดยอดสุดขีดซูเปอร์อภิมหาอมตะโคตรอลังการ์งานสร้างวิลิศมาราเหนือฟ้าดินเจิดจรัสดั่งตะวันสว่างเย็นตาดั่งจันทรา
                          ไร้ผู้เทียบเทียมนิรันดร์กาลจักรพรรดิแห่งเกมทั้งในอดีตปัจจุบันและอนาคต
                          เล่นออนไลยังไงเหรอครับ แนะนำทีสิ

Comment

ผมเล่นสาย summon โกเลมเหล็ก โหดๆ ถึก & Magic พวก ระเบิดศพ(แรงขี้แตก), แล้วก็กระสุนวิญญาณน่ะครับ แรงใช่ย่อย

^ ^ อยากเอามาเล่นอีกจัง แต่ไม่มีแผ่น

Comment

Originally posted by miixer View Post
                              ผมเล่นสาย summon โกเลมเหล็ก โหดๆ ถึก & Magic พวก ระเบิดศพ(แรงขี้แตก), แล้วก็กระสุนวิญญาณน่ะครับ แรงใช่ย่อย

^ ^ อยากเอามาเล่นอีกจัง แต่ไม่มีแผ่น
                              ผมกะว่าจะเอาสกิลเลเวล18 ที่เป็นโครงกระดูดทะลุทะลวงกะว่า จะใช้เป็นสกิลหลักเลย
                              แล้วก็ เอาโกเล่นโหดๆ กะลูกกระจ๊อกอีกซัก5-6ตัวน่าจะแจ่มเนอะ

Comment

Working...
                              X