Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอLCD Asus MW221C กับ Asus MW221U ต่างกันตรงใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอLCD Asus MW221C กับ Asus MW221U ต่างกันตรงใหนครับ

คือจะสอยจอของAsusมาครอบครองครับ 2รุ่นนี้ภายนอกเหมือนกัน(น่าจะ)ต่างแค่รหัสรุ่นช่วยดูความแตกต่างหน่อยนะครับ
    ปล.หรือใครคิดว่าAsusไม่คุ้มแนะนำLCD 22นิ้วwide ยี้ห้อและรุ่นอื่นได้ครับ แต่ขอแต่ขอSpecดีหน่อย

ดันครับ

Comment

ดูในเว็บ asus มาแล้ว ยังไม่เห็นความแตกต่างเลยครับ

แต่เห็นต่างกันที่นึง คือ ตัว C กับ U งิงิ...

Comment

ต่างกันตรง Contrast ครับ

U = 700 : 1

C = 2000 : 1

Asus แพงกว่ายี่ห้ออื่นนะ คุณภาพลองไปเดินดูเทียบกับยี่ห้ออื่นด้วยตาเปล่าละกัน

ผมใช้ MW221U อยู่ แต่ก่อน MW221C ยังไม่มีขายครับ เพราะมันมาทีหลัง มาแทนรุ่น MW221U นั่นแหละ
        Last edited by Toffeecheese; 27 Aug 2008, 14:38:04.

Comment

ผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้ประมาณ 2 สัปดาห์ที่แล้ว
          *ว่าด้วยเรื่อง "คุณภาพภาพ" ผมถูกใจกว่าแทบจะทุกยี่ห้อที่เคยได้สัมผัสมานะ

หมายเหตุ
          ยี่ห้ออื่นๆ หมายถึง ยี่ห้อ SAMSUNG, LG, ViewSonic, AOC, Acer, BenQ...etc. (ยกเว้น Philips และ DELL)

แต่ตอนนี้.."เจอปัญหา" เข้าแล้วครับ (เมื่อ 2 วันที่ผ่านมานี่เอง) กล่าวคือ เมื่อเปิดไปสักพักหนึ่ง(ประมาณ 30 นาที- 1 ชั่วโมง) จอจะดับ (แต่ไฟแสดงสถานะ "Power" ยังคงติดเป็นสีฟ้า)...

"ต้องกดปุ่ม Power ปิด...แล้วจึงกด Power เปิดใหม่" จึงจะแสดงภาพเหมือนเดิม...

แต่..."เมื่อใช้ไปอีกสักพัก...จอก็จะดับอีก"

ปล.
          ตอนแรกผมเข้าใจว่า...คงจะเป็นเพราะระบบฯ มีปัญหา จึงถือโอกาสจัดการสังคายนาระบบฯ ใหม่ทั้งหมด...ผล ก็คือ "ยังคงมีอาการเหมือนเดิม"
          อีกทั้ง...ได้"ทดสอบ" โดยการนำไปต่อกับเครื่องอื่นๆ (ที่บ้านที่เครื่องคอมพ์ฯ อยู่ 4 เซ็ท และ กับ N/B อีก 2 ตัว)...ผล ก็คือ "เหมือนเดิม"

ดังนั้น...*จึงสรุปได้อย่างแน่นอน ว่า เป็นที่จอ นั่นเอง

Comment

หรืออาจะเป็นระบบช่วยประหยัดพลังงาน ลองสอบถามที่ศูนย์ดูก่อนดีกว่าคะ ถ้าไม่ใช่จะได้มีทางแก้

Comment

คุณ Peesuh ผมก็เป็นเหมือนกัน เพิ่งเป็นตั้งแต่ใช้มาเกือบครึ่งปี ไม่ทราบว่าจอเสียหรือเปล่า สงสัยอาจต้องส่งเคลมครับ

Comment

Working...
              X