Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU+VGA ชุดไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU+VGA ชุดไหนดีครับ

ชุดไหนดีครับ ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ทำงาน word ทั่วไป โหลดบิต เผื่ออนาคตนิดๆ (ผมไม่คล้อกนะครับ)

1. Q6600 + HD4870x2 หรือ E8500 + HD4870x2 M/B P5Q-PRO

2. Q9550 + HD4870 M/B P5Q-PRO
    (ขอเหตุผล ประกอบการตัดสินใจด้วยครับ)

แล้วต้อง PSU เท่าไหร่ครับถึงพอ ตัวผมมอง TAGAN BZ800 ไว้

ผมกำลังลังเลมากครับ

การใช้งาน ก้อเน้นเล่นเกมส์เลยครับ ทำ microsoft office แต่อยากเผื่ออนาคตนิดๆเพราะไม่เปลี่ยนคอมบ่อยครับ
    Last edited by madoo; 27 Aug 2008, 01:25:08.

E8400+HD4870+PSU Tagan 500W

เหตุผล :
    1.ดูจากงานที่คุณใช้ไม่จำเป็นต้อง Qurd Core
    2.เกมส์ในปัจจุบันถึงอนาคตสัก 5 ปี HD4870 เล่นได้หมด
    3.เอาเงินที่เหลือไปทำบุญ ในประเทศเรายังมีเด็กที่ไม่มีโอกาศได้ใช้ PC อีกมากมาย

Comment

เเหม เล่นของเเพงเลยนะนี่

ไม่สนพวก E2160 ละมา ลากต่อหรอครับ เเรงอยุ่เเถมถูกกว่า

Comment

E8500 + HD4870x2 M/B P5Q-PRO

อีกหนึ่งเสียง เท่านี้ก็แรงเกินแล้วครับ

Comment

e7200 นี่ก็น่าจะเหลือๆแล้วนะครับ

Comment

CPU Q คับ
            m/b MSI P45 Zilent คับ
            ตัวนี้เคยเห็นที่ พันธ์ทิพยื ชั้น 3
            ร้าน M&D คับ น่าใช้ดี

Comment

http://www.mdcomputer.co.th/md/catal...46c15cfbe846ff

ดูจากเวปเค้าก้ได้คับ
              ผมคิดว่าน่าใช้กว่า P5Q อ่ะ

Comment

Originally posted by Jinny View Post
                http://www.mdcomputer.co.th/md/catal...46c15cfbe846ff

ดูจากเวปเค้าก้ได้คับ
                ผมคิดว่าน่าใช้กว่า P5Q อ่ะ
                พอดีผมงบมันแน่นแล้วครับ ผมจะเอาไปลง soundcard+speaker ด้วย

Comment

E8500 + HD4870x2 M/B P5Q-PRO

Comment

4870x2 ค่าไฟอีกนะ

Comment

Working...
                    X