Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้จัก กาดร์จอ ยี่ห้อ forsaบ้างคับ Geforce FX5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้จัก กาดร์จอ ยี่ห้อ forsaบ้างคับ Geforce FX5500

คือผมซื้อมาลงกับเมนบอร์ด รุ่น Asrock ConRoe865GV แล้วจะเข้าเล่นเกมส์มันกระตุกมากๆๆ คับทั้งๆๆที่สเป็กมันไม่นานจะมีปัญหา นะคับ 128 บิต 256 เมก ส่วนแรม ผม512 คับ cpu p.4 2.66 ไม่รู้กาดร์ จอมันเสียอะป่าวหรือต้องทำยไงอะคับ

หรือใครมีโปแกรมทด สอบ กาดร์ จอช่วยลงให้หน่อยนะคับ เนื่องจากที่ดาว์โหลดในเว็บมันเข้าไม่ได้เลย อะคับ เดือดร้อนจิงๆๆเล่นเกมส์อะไรไม่ได้เลย อะคับ

Comment

เกมที่เล่น นี่เช่นเกมอะไรบ้างครับ

Comment

คอมมานเจเนอลอว สเปเชี่ยวฟอส คับ

Comment

ช่องเสียบเป็น agi8x ครับ ไม่ใช่ agp8x ส่วนมากจะมีปัญหากับการ์ดจอครับ
          -----------------------------
          ในคู่มือเมนบอร์ดจะมีบอกครับ ลองเปิดดูครับ ว่ามีการ์ดจอรุ่นไหนรองรับกับช่องต่อแบบนี้บ้างครับ
          -----------------------------
          เจอปัญหาบ่อยๆเลยครับ ช่องเสียบ agi8x นี้

Comment

อย่างี้คือต้องเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เหรอ คับ

Comment

ลองเพิ่มแรมเป็น1Gดูครับ แรม512บางทีถ้าลงโปรแกรมเยอะๆเครื่องก็อืดเหมือนกัน ยิ่งเกมส์ใหม่ๆอย่างCOMPANY OF HERO แรมต่ำกว่า1Gกระตุกมากๆ

Comment

แง...FORSAหรอครับไม่ต่างอะไรกับINNO3Dแต่INNO3Dดูดีกว่าอีก

Comment

ผมยังไม่ได้ลงโปรแรมอารายเลย อะลง แค่2-3 โปรแกรม เองคับ เป็นไปได้หรือเปล่าว่ามันจะเสีย อะคับ

Comment

ไม่ได้เป็นที่การ์ดจอครับ แต่เป็นที่เมนบอร์ด ไมซัพพอร์ต กับการการ์ดจอ มีวิธีเดียวคือเปลี่ยนการ์จอ เป็นรุ่นอื่นที่เป็นชิฟ VIA หรือ เป็น ชิพ Intel 865G/P/PE เพราะถ้า เป็น 865GV หมดสิทธ์ครับ ตามสเปคจากทางผู้ผลิด 865GV ไม่ทำพอร์ต AGP ออกมา พูดง่ายๆ เป็นบอร์ดที่ไม่สามารถอัพเกรดการ์ดจอได้ (จบ)

Comment

บอร์ดไม่ Support การ์ดจอยี่ห้อนี้ครับ

รายชื่อการ์ดจอที่ Support
                      http://www.asrock.com/mb/vga.asp?Model=ConRoe865GV&s=

ใกล้เคียงสุดของเป็น 5500 ของ Elsa กับ Winfast ครับ

Comment

555

ทำไมผมใช้ เมนบอร์ด conroe865gv เหมือนคุณผมซื้อการ์ดจอ FORSA GeForce™ 6200 AGP 256MB DDR HDTV & DVI มาใช้ยังมะมีปัญหาเลย สเปคผม p4 2.66 ghz ram 512
                        เล่น bf 2142 ยังเล่นได้ลื่นไม่มีปัญหาเลยอะ

Comment

อย่างี้คือต้องเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เหรอ คับ
                          ถ้าคิดจะเปลี่ยนการ์ดจอ ผทว่าเปลี่ยนบอร์ด ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by JukinG_GAMER View Post
                            แง...FORSAหรอครับไม่ต่างอะไรกับINNO3Dแต่INNO3Dดูดีกว่าอีก
                            อืม..มิน่า มันถึงให้ประกัน L/T

Comment

ลองเพิ่มแรมดอีกคับ ผมว่าช่วยได้นะคับ

Comment

Working...
                              X