overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: เล่นไม่ผ่าน ติดตรงไหนกับ Alone In The Dark 5 มาที่นี่กันครับ ผมก็ยังไม่ผ่านหมือนกัน

OverclockZone Member meen182's Avatar

Default เล่นไม่ผ่าน ติดตรงไหนกับ Alone In The Dark 5 มาที่นี่กันครับ ผมก็ยังไม่ผ่านหมือนกัน

หลังจากเมื่อวานได้มีโอกาสเล่นเกมส์นี้หลังจากรอ Crack มานานนั่งเล่นอยู่หลายชั่วโมงรู้สึกว่า เกมส์นี้เรื่องมีเสน่ห์เนื้อเรื่องให้น่าติดตาม การบังคับยากและงงจนผมเริ่มชินกับมันละ (แต่ก็ยังไม่ชินเท่าที่ควร) กราฟฟิคจัดได้ว่าสวยกินเสป็คเครื่องอย่างดีเลย ความสมจริงในเรื่องการรักษา และอาการปาดเจ็บหรือแม้แต่การพกอาวุธที่จำกัดก็ถือว่าทำออกมาได้ดี

.. แต่ข้อเสียก็เยอะ อย่างแรกเลยผมเวลาลากศัตรูเข้าไปที่กองไฟนี้มันยากจิงๆครับ ผมกดลากแล้วมันไม่ค่อยจะไป ไม่รู้จับมันโยนเข้ากองไฟได้หรือป่าว เพราะผมต้องลากมันเข้าไปโดยที่ตัวเองเองก็เสี่ยงโดนไฟคอกเหมือนกัน และเวลาเจอศัตรูถ้าไม่ใช้ปืน ใช้อะไรตีมัน ดูเหมือนมันจะตีลำบากเอามากๆกว่าจะโดนมันแต่ละที ปริศนาในเกมส์ก็ไม่ได้ยากเท่าไหร่จากที่ผมเพิ่งเล่นผ่านมาได้ประมาณ 3-4 ด่าน (โดยส่วนตัวไม่ชอบเกมส์บู๊ล้างผาญมากกว่าใช้ความคิดครับ) แต่พยายามจะเล่นต่อให้จบครับ ถ้ายังไม่เบื่อก่อนตอนนี้เริ่มยากครับ ยากตรงกว่าจะฆ่ามันได้แต่ละตัวเลือกตาแทบกระเด็น..

ใครขวัญอ่อนไม่แนะนำเกมส์นี้ครับ จิงๆมันไม่น่ากลัวหรอกสำหรับผม แต่มันตกใจมากกว่าและเวลาเจอพวกซอมบี้เยอะๆแล้วมันต้องวิ่งหนีไปตั้งหลักและคิดว่าจะฆ่ามันยังไงดีเพราะยิงปืนใส่มันแล้วมันไม่ตาย ขวดน้ำมันก็หมด สเปร์ยพ่นไฟก็ไม่มี...

สำหรับมุมมองในเกมส์ผมชอบนะ เหมือน Bio,Silent hill ดี อาจจะงงๆนิด แต่ผมถือว่าทำได้ดีดูไม่น่าเบื่อกับมุมเดิมๆหรือรูปแบบเดิมๆของเกมส์บุคคลที่ 1 และ 3 ไม่มีแถบวัดพลังงานเหมือนเกมส์ทั่วๆไป แต่จะสังกตุแผลตามร่างกายได้เมื่อเราถูกทำร้ายเยอะๆ ผมรู้สึกชอบด่านเปิดตัวตอนแรกที่ก่อนขึ้นเกมส์หรือสโลแกนของเกมส์ ตื่นเต้นมากเลยสำหรับผม..

....สำหรับผมเองถ้าเต็ม 10 ผมให้ 7 ละกันครับสำหรับความสนุกของเกมส์นี้ ตอนนี้ยังเล่นไม่จบครับ ไม่รู้ว่ามีท่านไหนเล่นจบหรือยัง ติดไม่ติดตรงไหนมาแชร์ความรู้กันครับ ตอนนี้เล่นไปเรื่อยๆยังไม่ติดอะไรหลังจากที่ขับรถอันน่าตืนเต้นและชวนอ้วกหนีอะไรบางอย่างในเมืองเป็น 100 รอบในที่สุดก็ผ่านซะที เด่วติดตรงไหนจะมาถามนะครับ ผมเล่นเกมส์ไม่เก่งเท่าไหร่ แต่จะพยายามเล่นเกมส์นี้ให้จบ..
    Last edited by meen182; 27 Aug 2008 at 11:49:35.

OverclockZone Member sawimat's Avatar

เน็ตผมช้าครับหาโหลดไม่ได้ กำลังจะสั่งซื้อเกมส์ทางเน็ต มาเล่นครับ เกมส์นี้ก็อยู่ใน ลิสต์ ของผมเหมือนกัน

OverclockZone Member Zetturn's Avatar

บังคับยากมากมาย หยุดเล่นไปแล้วอ่ะ

ถ้ามันบังคับได้พอๆกับเกมอื่นแนวนี้ คงไม่ยากนรกอย่างนี้

OverclockZone Member REDSTORM's Avatar
    Tha Muang, Kanchanaburi

ท่านใช้อะไรบังคับกันเหรอครับ

จอย หรือว่า คีย์บอร์ด+เม้า้ท์

ผมยังไม่เคยเล่นนะ แค่อยากรู้เฉยๆ เห็นบ่นกันว่าบังคับยาก

OverclockZone Member meen182's Avatar

Quote Originally Posted by REDSTORM View Post
    ท่านใช้อะไรบังคับกันเหรอครับ

จอย หรือว่า คีย์บอร์ด+เม้า้ท์

ผมยังไม่เคยเล่นนะ แค่อยากรู้เฉยๆ เห็นบ่นกันว่าบังคับยาก
    ผมใช้ keyboard+Mouse ครับ เกมส์มันจะผสมกันระหว่างมุมมองบุคลลที่กับบุคคลที่ 3 ครับ แต่หลักๆแล้วเกมส์จะเน้นไปทางมุมมองบุคคลที่ 3 มากกว่า ที่บังคับเพราะว่าุมุมกล้องไม่ได้มีมุมเดียว มุมกล้องจะเป็นแบบ Biohazard,DMC และอีกหลายๆเกมส์ที่ไม่ได้เอ๋ย เดินไปทีเปลี่ยนมุมทีหนึ่ง แต่การบังคับนั้นจะไม่เหมือนกันเช่นปกติแล้ว เวลาเล่นเกมส์แบบนี้ทั่วๆไปเปลี่ยนมุมทีหนึ่งไม่ว่าจะ้เป็นจอยหรือคีย์บอร์ดก็จะเปลี่ยนตามมุมของการเดิน แต่เกมส์นี้ไม่เปลี่ยนครับ การบังคับมุมมองบุคคลที่ 3 แทบจะไม่ต้องใช้เม้าส์เลย ใช้คีืย์บอร์ดทั้งหมดยกเว้นใช้อาวุธหรือยารักษา ผมว่าเกมส์นี้เสียคะแนนไปตรงการบังคับและรูปแบบการต่อสู้กับศัตรูนี้ละ เล่นไปบางที่มันก็น่ารำคาญแต่เกมส์สร้างความตื่นเต้นในระหว่างเล่นอยู่เป็นระยะๆครับ น่ากลัวดีทีเดียว

OverclockZone Member REDSTORM's Avatar

อืม พอจะนึกภาพออกแล้วหละครับ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

อยากเห็นภาพตอนเล่นครับ ว่ามันจะงามขนาดไหน

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

โห สยอง

OverclockZone Member shady's Avatar

อุ้ย เจอss แระ สะใจโรคจิต น่าเล่นมากมาย

OverclockZone Member nut07's Avatar

มายืนยันว่าบังคับยากจิง น่าจะใช้จอยได้นะT_T ส่วนภาพถือว่างามผมปรับ1920*1080 อย่างอื่นสุดหมดเนียนมาเชียว

OverclockZone Member

น่าจะมีโปรแกรมเช็ค FPS ด้วยนะครับ และขอถามอีกอย่างครับ ถ้าเล่นบนคอลโซน ทำไมเล่นกับจอใหญ่ๆ ทำไมถึงไม่กระตุกอ่ะครับ ผม งง

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

เพิ่งลองได้ไม่นาน เล่นๆไปก็เพลินดีนะ ถึงมันจะดูทื่อๆก็เหอะ กราฟฟิคสวยงาม ค่อยน่า เล่นกว่าตอนที่เล่นใน
    ps2 ซะอีก (แหง่ล่ะ) การบังคับที่ว่ายาก จะง่ายมากขึ้นเลยถ้าท่านใช้จอยx-360ครับ เล่นได้สะดวกดี ไม่ค่อยมี
    ติดขัด.......

OverclockZone Member amop's Avatar
    ถ.ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ สำโรง 085-9105772

น่าเอามาลองกับhd2600xt นะเนี้ย

OverclockZone Member Godstep's Avatar

เซ็ตให้ใช้กับจอย ps2+ตัวแปลง ได้ปะครับ ผมลองดูแล้วมันไม่ได้อะ

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ผมติดตรงที่มันให้กระโดดจับเชือกอ่ะ ที่หลังจากปีนข้างๆตึกมาแล้ว พอกระโดดจับเชือกแล้ววิ่งไปไม่ทัน มันปิดก่อน เห็นมีถังดับเพลิงวางอยู่ลองวางดูก็ไม่รู้วางไว่ตรงไหนอ่ะ งงงงมากมาย

Quote Originally Posted by nemo_ee14 View Post
    ผมติดตรงที่มันให้กระโดดจับเชือกอ่ะ ที่หลังจากปีนข้างๆตึกมาแล้ว พอกระโดดจับเชือกแล้ววิ่งไปไม่ทัน มันปิดก่อน เห็นมีถังดับเพลิงวางอยู่ลองวางดูก็ไม่รู้วางไว่ตรงไหนอ่ะ งงงงมากมาย
    ให้วางถังดับเพลิงตรงฐานที่มีเชือกนะครับ สังเกตดูว่าเวลากระโดดจับเชือกฐานตัวนี้จะลอยขึ้นมา ถ้าเราเอาถังแก๊สไปวางตรงนั้น ถังมันจะกระเด็นขึ้นมาด้านบน จากนั้นก็เอาถังดับเพลิงไปดับไฟ แล้วก็ปีนไปด้านบนครับ ลุยต่อครับ..

ตอนนี้กำลังบ้าเกมส์นี้ครับ มีทริก นิดหน่อยสำหรับการจัดการกับเหล่าปีศาจ โดยปกติปิศาจในเกมส์มันจะแพ้ไฟฆ่ามันไม่ตายนอกจากลากมันเข้ากองไฟ มีปืนก็ทำไรมันไม่ได้ เพราะมันยิงแล้วเดียวมันก้ฟื้นขึ้นมา ในโหมดเลือกใช้ของสามารถกดได้ที่ตัว I ของแป้นคีย์บอร์ด แนะนำให้ใช้ขวดน้ำมันผมผสมกระบอกปืนครับ โดยการคลิ๊กขาวที่ขวดน้ำมันแล้วไปคลิ๊กที่ซ้ายของปืน จะเห็นกล่องกระสุนเป็นรูปไฟขึ้นมาแค่นี้ก็จะไม่ต้องไปไล่ตีแล้วลากมันเข้ากองไฟอีกแล้ว
    Last edited by meen182; 28 Aug 2008 at 18:10:07.

อย่างงี้ต้องลอง

OverclockZone Member amppeter's Avatar

อืมมีปัญหา เรื่อง ภาพอ่ะครับ เป็นกับเกมนี้ และ PES 2008 อ่ะครับ เล่นไปได้ซักพักนึง มันก็จะเป็ยดังภาพซักพักค้างไปเลยต้อง restart เครื่อง เปลี่ยน ไดร์เวอร์มาหลายตัวแล้วอ่ะครับ
    ไม่ว่าจะเป็น
    177.89
    177.92
    169.44
    อะครับ
    ผมใช้ NX8800GTครับ ใครเป็นแบบผมบ้างง่ะ ขอวิธีแก้ไขหน่อยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks