Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นไม่ผ่าน ติดตรงไหนกับ Alone In The Dark 5 มาที่นี่กันครับ ผมก็ยังไม่ผ่านหมือนกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นไม่ผ่าน ติดตรงไหนกับ Alone In The Dark 5 มาที่นี่กันครับ ผมก็ยังไม่ผ่านหมือนกัน

หลังจากเมื่อวานได้มีโอกาสเล่นเกมส์นี้หลังจากรอ Crack มานานนั่งเล่นอยู่หลายชั่วโมงรู้สึกว่า เกมส์นี้เรื่องมีเสน่ห์เนื้อเรื่องให้น่าติดตาม การบังคับยากและงงจนผมเริ่มชินกับมันละ (แต่ก็ยังไม่ชินเท่าที่ควร) กราฟฟิคจัดได้ว่าสวยกินเสป็คเครื่องอย่างดีเลย ความสมจริงในเรื่องการรักษา และอาการปาดเจ็บหรือแม้แต่การพกอาวุธที่จำกัดก็ถือว่าทำออกมาได้ดี

.. แต่ข้อเสียก็เยอะ อย่างแรกเลยผมเวลาลากศัตรูเข้าไปที่กองไฟนี้มันยากจิงๆครับ ผมกดลากแล้วมันไม่ค่อยจะไป ไม่รู้จับมันโยนเข้ากองไฟได้หรือป่าว เพราะผมต้องลากมันเข้าไปโดยที่ตัวเองเองก็เสี่ยงโดนไฟคอกเหมือนกัน และเวลาเจอศัตรูถ้าไม่ใช้ปืน ใช้อะไรตีมัน ดูเหมือนมันจะตีลำบากเอามากๆกว่าจะโดนมันแต่ละที ปริศนาในเกมส์ก็ไม่ได้ยากเท่าไหร่จากที่ผมเพิ่งเล่นผ่านมาได้ประมาณ 3-4 ด่าน (โดยส่วนตัวไม่ชอบเกมส์บู๊ล้างผาญมากกว่าใช้ความคิดครับ) แต่พยายามจะเล่นต่อให้จบครับ ถ้ายังไม่เบื่อก่อนตอนนี้เริ่มยากครับ ยากตรงกว่าจะฆ่ามันได้แต่ละตัวเลือกตาแทบกระเด็น..

ใครขวัญอ่อนไม่แนะนำเกมส์นี้ครับ จิงๆมันไม่น่ากลัวหรอกสำหรับผม แต่มันตกใจมากกว่าและเวลาเจอพวกซอมบี้เยอะๆแล้วมันต้องวิ่งหนีไปตั้งหลักและคิดว่าจะฆ่ามันยังไงดีเพราะยิงปืนใส่มันแล้วมันไม่ตาย ขวดน้ำมันก็หมด สเปร์ยพ่นไฟก็ไม่มี...

สำหรับมุมมองในเกมส์ผมชอบนะ เหมือน Bio,Silent hill ดี อาจจะงงๆนิด แต่ผมถือว่าทำได้ดีดูไม่น่าเบื่อกับมุมเดิมๆหรือรูปแบบเดิมๆของเกมส์บุคคลที่ 1 และ 3 ไม่มีแถบวัดพลังงานเหมือนเกมส์ทั่วๆไป แต่จะสังกตุแผลตามร่างกายได้เมื่อเราถูกทำร้ายเยอะๆ ผมรู้สึกชอบด่านเปิดตัวตอนแรกที่ก่อนขึ้นเกมส์หรือสโลแกนของเกมส์ ตื่นเต้นมากเลยสำหรับผม..

....สำหรับผมเองถ้าเต็ม 10 ผมให้ 7 ละกันครับสำหรับความสนุกของเกมส์นี้ ตอนนี้ยังเล่นไม่จบครับ ไม่รู้ว่ามีท่านไหนเล่นจบหรือยัง ติดไม่ติดตรงไหนมาแชร์ความรู้กันครับ ตอนนี้เล่นไปเรื่อยๆยังไม่ติดอะไรหลังจากที่ขับรถอันน่าตืนเต้นและชวนอ้วกหนีอะไรบางอย่างในเมืองเป็น 100 รอบในที่สุดก็ผ่านซะที เด่วติดตรงไหนจะมาถามนะครับ ผมเล่นเกมส์ไม่เก่งเท่าไหร่ แต่จะพยายามเล่นเกมส์นี้ให้จบ..
    Last edited by meen182; 27 Aug 2008, 11:49:35.

เน็ตผมช้าครับหาโหลดไม่ได้ กำลังจะสั่งซื้อเกมส์ทางเน็ต มาเล่นครับ เกมส์นี้ก็อยู่ใน ลิสต์ ของผมเหมือนกัน

Comment

บังคับยากมากมาย หยุดเล่นไปแล้วอ่ะ

ถ้ามันบังคับได้พอๆกับเกมอื่นแนวนี้ คงไม่ยากนรกอย่างนี้

Comment

ท่านใช้อะไรบังคับกันเหรอครับ

จอย หรือว่า คีย์บอร์ด+เม้า้ท์

ผมยังไม่เคยเล่นนะ แค่อยากรู้เฉยๆ เห็นบ่นกันว่าบังคับยาก

Comment

Originally posted by REDSTORM View Post
          ท่านใช้อะไรบังคับกันเหรอครับ

จอย หรือว่า คีย์บอร์ด+เม้า้ท์

ผมยังไม่เคยเล่นนะ แค่อยากรู้เฉยๆ เห็นบ่นกันว่าบังคับยาก
          ผมใช้ keyboard+Mouse ครับ เกมส์มันจะผสมกันระหว่างมุมมองบุคลลที่กับบุคคลที่ 3 ครับ แต่หลักๆแล้วเกมส์จะเน้นไปทางมุมมองบุคคลที่ 3 มากกว่า ที่บังคับเพราะว่าุมุมกล้องไม่ได้มีมุมเดียว มุมกล้องจะเป็นแบบ Biohazard,DMC และอีกหลายๆเกมส์ที่ไม่ได้เอ๋ย เดินไปทีเปลี่ยนมุมทีหนึ่ง แต่การบังคับนั้นจะไม่เหมือนกันเช่นปกติแล้ว เวลาเล่นเกมส์แบบนี้ทั่วๆไปเปลี่ยนมุมทีหนึ่งไม่ว่าจะ้เป็นจอยหรือคีย์บอร์ดก็จะเปลี่ยนตามมุมของการเดิน แต่เกมส์นี้ไม่เปลี่ยนครับ การบังคับมุมมองบุคคลที่ 3 แทบจะไม่ต้องใช้เม้าส์เลย ใช้คีืย์บอร์ดทั้งหมดยกเว้นใช้อาวุธหรือยารักษา ผมว่าเกมส์นี้เสียคะแนนไปตรงการบังคับและรูปแบบการต่อสู้กับศัตรูนี้ละ เล่นไปบางที่มันก็น่ารำคาญแต่เกมส์สร้างความตื่นเต้นในระหว่างเล่นอยู่เป็นระยะๆครับ น่ากลัวดีทีเดียว

Comment

อืม พอจะนึกภาพออกแล้วหละครับ

Comment

อยากเห็นภาพตอนเล่นครับ ว่ามันจะงามขนาดไหน

Comment

Comment

โห สยอง

Comment

อุ้ย เจอss แระ สะใจโรคจิต น่าเล่นมากมาย

Comment

มายืนยันว่าบังคับยากจิง น่าจะใช้จอยได้นะT_T ส่วนภาพถือว่างามผมปรับ1920*1080 อย่างอื่นสุดหมดเนียนมาเชียว

Comment

น่าจะมีโปรแกรมเช็ค FPS ด้วยนะครับ และขอถามอีกอย่างครับ ถ้าเล่นบนคอลโซน ทำไมเล่นกับจอใหญ่ๆ ทำไมถึงไม่กระตุกอ่ะครับ ผม งง

Comment

เพิ่งลองได้ไม่นาน เล่นๆไปก็เพลินดีนะ ถึงมันจะดูทื่อๆก็เหอะ กราฟฟิคสวยงาม ค่อยน่า เล่นกว่าตอนที่เล่นใน
                          ps2 ซะอีก (แหง่ล่ะ) การบังคับที่ว่ายาก จะง่ายมากขึ้นเลยถ้าท่านใช้จอยx-360ครับ เล่นได้สะดวกดี ไม่ค่อยมี
                          ติดขัด.......

Comment

น่าเอามาลองกับhd2600xt นะเนี้ย

Comment

เซ็ตให้ใช้กับจอย ps2+ตัวแปลง ได้ปะครับ ผมลองดูแล้วมันไม่ได้อะ

Comment

Working...
                              X