Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยปัญหาสงสัย ASUS F8SV-4s018

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยปัญหาสงสัย ASUS F8SV-4s018

1. ถ้าจะใช้ Xp สามารถใส่แรม 4 Gb ได้หรือไม่ (ตอนนี้ใส่อยู่ 2Gb=1x1) เคยลองเอาแรม 2Gb+1Gb มาใส่ปรากฏว่า Windows มองไม่เห็นการ์ดจอ ภาพกระตุกมากทั้งที่ไม่ได้รันโปรแกรมอะไร (เน้นเขียน Autocad + 3D ) ถ้าจะซื้อแรม มาใส่เป็น 2Gb+2Gb จะได้ไหม แล้วต้องทำยังไงให้การ์ดจอใช้ได้ปกติ
    2. ตามที่ดูมาจากพี่ๆ ทั้งหลาย Asus F8Sv-4s018 ไม่มีช่องให้ใส่ Intel Turbo Memory ได้ ถ้าจะใส่ต้องถอดการ์ด Wiress ออก แต่ เปิดฝาดู เห็นมีพอร์ทเล็กๆอยู่ มันสามารถแปลงได้ไหม ถ้าได้ซื้อได้หรือเปล่า สั่งที่ไหนด้วย ชาว F8 จะได้ไม่ต้องถอดการ์ด

ไม่น่าเกี่ยวนะครับ ใส่แล้วการ์ดจอกระตุก มีแต่จะดีขึ้น

Comment

ซ้ำซะงั้น

Comment

1. ถ้าใช้ XP ต้องทำใจครับ ปัญหาเรื่องเกี่ยวกับการจัดการ Resource ของตัว Windows XP ครับ แต่ลองอัพไบออสดูก่อนน่าจะหาย หรือไม่ก็ลองส่งศูนย์ให้อัพให้ ถ้าไม่ได้ก็ใส่ 2G ล่ะครับ หรือไม่ก็ลง Vista ครับ
        2. ระวังเรื่องประกันด้วยนะครับ

Comment

Working...
        X