overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 77

Thread: PSUของท่านมีเสี่ยง"จี่"มั้ย

OverclockZone Member

Default PSUของท่านมีเสี่ยง"จี่"มั้ย

อยากทราบข้อมูลPSUของแต่ละท่านครับ ว่ามีเสียง "จี่" มั้ยดังแค่ไหน ถ้ามีเสียงจี่ที่ว่านั่น ของแต่ละท่านมันจี่นานแค่ไหน แปบเดียวหรือเป็นตลอด
    พอดีซื้อBZ 500W มาครับ ตัวแรกซื้อมา ใช้ได้วันเดียวก็เป็นแรกๆก็จี่ธรรมดาๆ นานๆเข้าจาก"จี่"กลายเป็น"วี้ดดดด"
    เมื่อกี้เลยเอาไปเคลมมาได้ตัวใหม่แกะกล่องมา เอามาเสียบลองก็มีเสียงจี่เบาๆแทบไม่ได้ยิน
    นึกในใจโอเคตัวนี้ท่าจะดี แต่ซักพัก จี่ๆๆๆๆ เอาอีกแล้วหลังจากนั้นอีกซัก2นาทีก็เงียบหายไปลองปิดสวิทซ์ที่ตัวpsuก็ไม่ดังเหมือนเดิม ต้องงดจ่ายไฟให้กับpsuเสียงถึงจะหาย
    เลยสงสัยBZ Series มันเป็นทุกตัวเลยเหรอ เพราะU38ตัวเก่าของผมไม่เจออาการนี้

ขออนุญาตโชว์รูปกิจกรรมที่HWHสาขา......ทำกับผมวันนี้นิดนึง

PSUตัวแรกครับที่เอาไปเคลม ดูวิธีการเทสของพี่แกซะก่อน เทพมากๆ

ขออนุญาตเซ็นเซอร์ใบหน้าของพนักงานรับเคลมกลัวจะโดนฟ้องร้อง

อันนี้รูปวอยซ์ประกันของPSUตัวที่2ที่เคลมได้ พระเจ้าผมซื้อวันที่25/8
    แต่ไหงเปลี่ยนPSUแล้วแปะวอยซ์ใหม่มันเขียน24 ดูที่มุมและรอยย่นตรงกลางวอยซ์ประกัน

Last edited by บ้าคอม; 27 Aug 2008 at 23:31:44.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ดัง
    เป็นๆ หายๆ
    Enermax 460W

OverclockZone Member bohemian's Avatar

ผม SilverStone ST50F รุ่นเจ้าปัญหา

ไม่มีเสียงที่ว่าเลยครับ (แต่พัดลมมันหมุนเบามากๆ แบบว่าลมแผ่วๆ)

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ดัง
    เป็นๆ หายๆ
    Enermax 460W
    เป็นมานานรึยังครับแต่ละรอบนานมั้ย เสียงดังแค่ไหน แล้วตั้งแต่ใช้มาเคยมีปัญหาอะไรรึเปล่า

ถามเยอะนิดนึงต้องขออภัยด้วย

OverclockZone Member gunalone's Avatar

BZ 700 ของผมก็ดังเปงบางครั้งนะ ดังซัก1-2นาทีก็หาย ดังมาแล้ว3รอบและ

Quote Originally Posted by bohemian View Post
    ผม SilverStone ST50F รุ่นเจ้าปัญหา

ไม่มีเสียงที่ว่าเลยครับ (แต่พัดลมมันหมุนเบามากๆ แบบว่าลมแผ่วๆ)
    ครับผมหินเงินผมก็เคยใช้ ตั้งแต่ล๊อตแรกๆแล้วไม่มีปัญหาเหมือนกัน
    Raidmaxก็ไม่มีเสียงที่ว่านี่เลย
    Tagan U38ก็ไม่มี

แต่ตอนซื้อEnremax 365W มือ2หมดประกันมาใช้อันนี้เสียงวี้ดเลยยกไปให้ร้านดูเค้าบอกแคปเสื่อมอัดประจุไม่เต็มแล้วรีบจ่ายไฟ แบบนี้อันตรายให้รีบเอาไปคืน

ครั้งล่าสุดก็มาเจอกับTagan BZ 500Wทั้ง2ตัวนี่ละครับ เลยงง ตกลงมันปกติหรือมันไม่ปกติกันแน่

Quote Originally Posted by gunalone View Post
    BZ 700 ของผมก็ดังเปงบางครั้งนะ ดังซัก1-2นาทีก็หาย ดังมาแล้ว3รอบและ

เหมือนกันเลยครับ ของผมก็ดังซัก2-3นาทีแล้วก็หายไป ตั้งแต่เคลมตัวนี้มาแกะกล่องใช้ไปประมาณ2ชม.กว่าละดังไป3รอบ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

จี่หอยยยๆๆ...เอิ๊กๆ

ไม่เคยสังเกตซักที

อีนังเมก 450

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ของผมไม่มีเสียงไรนอกจากพัดลม

ของผมเปิดเครื่องมีเสียงวี้ดดดดดดดดด ซักพักพอเข้าโหลดวินโดวก็หายไป เป็นทุกครั้งที่เปิด

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

ของผมเงียบฉี่

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Enermax 460w 2 พัดลม เงียบคับ

แต่มีเสียงเฉพาะ ตอนผม ฉี่

OverclockZone Member littlefish's Avatar

ของผมก็ไม่มีครับ..

OverclockZone Member littlefish's Avatar

**ขออภัยครับ กดซ้ำ**

OverclockZone Member shady's Avatar

agi 430w มันจะดังเป็นจังหวะ hip hop และ R&B ครับ อิๆ

ม่ายช่าย จะดังเป็นช่วงๆตอนโหลดก่อนเข้า3D หน่ะครับ งงม่ะ? อย่าง3Dmark นี่เห็นได้ชัด ตอนเข้าโหลดฉากก่อนเทส มันจะมีเสียง วี๊~~~~~~~~~~~ (ไม่จี่ หรือวี๊ด ดังนะ ดังเบาๆ) กับcrysis ก็เป็น เป็นตอนเปิดเข้าเกมส์ ที่ขึ้นพวก ea อะไรพวกนั้น ตอนเล่นปรกติ ปิดลำโพงก็ไม่ได้ยิน

อ่อ เคสผมเปลือยยกเคส ตั้งข้างหูเลย สังเกตุได้ง่าย เหอๆ

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

Enermax 460 ผมก็เงียบครับ

ผมก็ไม่ค่อยได้สังเกตเท่าไหร่

Bz600 จี่ จี่ ปรกติหรือผิดปรกติครับ -..-

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

ผมเป็น - -* ASUS 550Watt อ่ะครับ

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ยัดกาวแล้ว หายจี่โดยสิ้นเชิง

OverclockZone Member tum905's Avatar
    ฝั่งธน วงเวียนใหญ่

ไม่แปลกครับ BZ600ผมก็เป็น ไม่ต้องห่วงครับ

Quote Originally Posted by Justin@JK View Post
    Bz600 จี่ จี่ ปรกติหรือผิดปรกติครับ -..-
    เป็นตลอดเวลามั้ยท่าน หรือเป้นแปบเดียวก็หาย แล้วตอนจี่เนี่ย ดังมั้ย

Quote Originally Posted by tum905 View Post
    ไม่แปลกครับ BZ600ผมก็เป็น ไม่ต้องห่วงครับ
    ขอบคุณครับ

เมื่อกี้ก็ลองไปร้านคอมของร้านพี่ที่รู้จักกันเค้าก็บอกว่า มันเป็นปกติของBZของแกซื้อมา3ตัวเป็นเหมือนกันหมด แต่ดังแปบเดียวก็หาย

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks