Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi มันออกอาการแปลก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi มันออกอาการแปลก

คือเวลาผมเปิดเครื่องมาใหม่ๆผมจะต้องรอประมาณ10-15นาทีเสียงถึงจะมีครับตอนแรกผมก้อยังไม่คิดอะไรมากผมก้อลองลงวินโดว์ไม่มันก้อไม่หายลองเปลี่ยนslot pci มันก้อไม่หาย แต่พอมาวันนี้เปิดเครื่องมาใหม่มันมีเสียงเลยครับแต่มันเป็นเสียงจี๊ดๆๆๆๆเหมือนไฟรั่วอะไรประมาณนั้นครับตอนแรกผมก้อคิดว่ามันเป็นที่ลำโพงละก้อเลยลองเอาลำโพงตัวมาลองมันก้อไม่เป็นลองใช้กับซาวน์ออนบอร์ดมันก้อไม่เป็นอะครับปกติดี อยากรู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุไรได้มั่งครับ

มาเจิม รอทั้นต่อไปเน้อ

Comment

บอร์ด asus เปล่า

Comment

ดันให้

ผมใช้แล้ว เครื่อง อึดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย แต่เสียงสุดยอด

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
          บอร์ด asus เปล่า
          ใช่ครับผมใช้ASUS P5K-E/WiFi อยู่
          แต่ตอนแรกๆที่ซื้อซาวน์การ์ดมาใช้มันก้อไม่มีอาการแบบนี้อะครับใช้ได้ไม่ถึงเดือนออกลายซะแล้ว
          ลองเอาไปใส่เครื่องเพื่อนดูก้อเป็นเหมือนกัน

Comment

เป็นเหมือนกัน แต่ของผมเป็นตอน test cpu หนักๆ ไม่รู้เพราะอะไร เสียงหลัง cpu อ่านในห้อง hardware/intel ก็มีครับ บางคนบอกเป็นที่บอร์ด

แต่ผมเคยรื้อประกอบใหม่ เคยหายไปเที่ยวนึง

Comment

x-fi พังกันบ่อย

Comment

Originally posted by fist007 View Post

มันไม่พังหรอกครับ แค่มันไม่ค่อยเสถียรเท่านั้น ออฟชั่นมันเยอะไป

มิวสิคผม ทำให้เครื่องอึดเยอะเลย เวลาปรับลูกเล่นๆเยอะๆๆ คิดว่ามันจะพัง หลายทีละ แต่มันก็ยังใช้ได้ ก็พึ่งเคยใช้ ลองได้ไม่ถึง อาทิตย์เลย ปรับยังไม่ค่อยเป็น แต่เห็นๆๆว่าเครื่องอึดจริง เมื่อเทียบ กับ SB0100 ตัวเก่าผม

Comment

Originally posted by fist007 View Post
                  X-fi Elite Pro ผมซื้อมาจากญี่ปุ่น ตั้งแต่มันออกมาใหม่ๆ จนบัดนี้ยังไม่พังเลยครับ ไม่ต้องซื้อของศูนย์ไทย เพราะไม่เคยต้องซ่อมเลย อิอิ

Comment

บอกว่าพังกันบ่อย ในห้องซื้อขายhifi ก็แย่สิครับ อิอิอิ จริงเปล่าคนข้างล่าง

Comment

ผมก็เป็นแต่ตอนนี้หายละ อีกหน่อยสงสัยเป็นอีก อิอิ

Comment

X-fi หลายอารมณ์ เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย

Comment

ลองอัพเดทไดรเวอร์ดูครับ

Comment

ลองอัพเดทไดร์เวอร์ดูแล้วครับมันก้อเป็นตอนซื้อมาใหม่ๆมันไม่ยักจะเป็นเหอๆๆเซงจิต

Comment

อิอิ เป็นแล้วหายยังใช้ได้เป็นพอครับผม ขอแค่มันไม่จากไป

Comment

Working...
                              X