Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันคือไวรัส ป่ะ บอกผมหน่อยคับแล้วลบยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันคือไวรัส ป่ะ บอกผมหน่อยคับแล้วลบยังไง

Nod V.3 มานฟ้องขึ้นมาตลอด ลบไปแล้วมันก้อมาใหม่ มันทำอะไรคอมเรารึเปล่าคับ ลบยังไง

ขอบคุนครับ

Comment

ตระกูล Trojan ตามข้อมูล แต่ลองดูว่า NOD มัน quarantined (กันกัน) จริงหรือป่าว เพราะข้อมูลบอกว่า ลบแล้ว - กักกันแล้ว ... ลอง Scan แบบ Deep ดูอีกที เหมือนเครื่องมันยังเตือนเราอยู่ แต่ผมไม่เคยเจอเหมือนกันแบบนี้

sigpic

Comment

ของผมใช้แคทเปอร์ 6.0 แสกนเจอเหมือนกันคับ .sys ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ 8.0 วินโด้ตัวเดิมสแกนไม่เจอแล้วคับ
        (ลงวินโด้เสดลงแคทเปอร์ 6.0 สแกนปุปเจอปัปแต่ 8.0 ไม่เจอ) ส่วนตัวคาดว่าน่าจะไม่มีผลอะไรกับเครื่องคับ
        ตามความคิดผมอะนะ

Comment

ลองเข้า Safe Mode แล้ว Scan Virus ซักรอบครับ

Comment

Working...
          X