Announcement

Collapse
No announcement yet.

พบปัญหาพัดลมใน PowerColor HD4870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พบปัญหาพัดลมใน PowerColor HD4870

ทาง Expreview ได้พบปัญหาเกี่ยวกับในไบออสของ PowerColor HD4870 PCS (Professional Cooling System) ซึ่งเป็นการ์ดที่โอเวอร์คล็อกมาจากโรงงานครับ ปัญหาที่พบคือพัดลมทำงานติดๆดับๆ หรือจะเป็นวิธีประหยัดพลังงานของ ATI เค้า = ="

ในส่วน fan speed กราฟมันขึ้นๆลงๆจนผิดสังเกตครับ ปัญหาจะมีเมื่อการ์ดถูก stress เป็นเวลานานๆทำให้รันกราฟฟิค 3 มิติหนักๆเเล้วจะไม่ผ่านครับ เเต่ถ้าใช้งานเเบบไม่หนักมากอุณหภูมิก็จะไม่สูงมากทำให้พอใช้งานไปได้ จากข่าวเค้าบอกว่าสามารถรัน 3dmark vantage ได้เเต่ไม่ผ่านสำหรับ furmark

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...n=view&nid=220

http://en.expreview.com/2008/08/23/p...-issues-check/

ไม่เห็นมีอาการอย่างที่ว่าเลย

Comment

PowerColor HD4870 PCS ตัวนีแรม 512 ใช่มั้ยครับ
      PowerColor HD4870 PCS อันที่เป็น แรม1g ออกยังหว่าใครรู้บอกทีครับ

Comment

Originally posted by Edison View Post
        PowerColor HD4870 PCS ตัวนีแรม 512 ใช่มั้ยครับ
        PowerColor HD4870 PCS อันที่เป็น แรม1g ออกยังหว่าใครรู้บอกทีครับ
        รออยู่เหมือนกันครับ

Comment

มันมาแล้วเหรอ ซิงค์นี้

Comment

ผมใช้ PCS+ ตัว 1GB ไม่มีอาการนี้ครับ

ปกติอ่ะ

Comment

คนรวยคุยกัน ^^

Comment

...
                Last edited by automation; 11 Oct 2008, 14:52:10.

Comment

รำพัง พัดลมติดตลอดก็ร้อนจะตายแล้ว

นี่ยังติดๆดับๆอีก จะประหยัดไปถึงขนาดไหน

Comment

โลกร้อนละมั้ง

Comment

ไม่รู้

ผมว่าโทรถามคนขายเลย เพราะถ้ามีปัญหาจริง จะได้เอาไปเปลี่ยน

Comment

สุดยอด

Originally posted by missionman View Post
                        โลกร้อนละมั้ง
                        ภาพอนิเมชั่นของคุณ ผมมองยังไงก็ไม่เบื่อ แปลกเนอะ

Comment

ใช้asusอิอิ

Comment

Working...
                          X