Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยงับ ผมลงวินโดวโม ที่มันมี SATA/RAID ไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยงับ ผมลงวินโดวโม ที่มันมี SATA/RAID ไม่ได้อ่ะครับ

คือว่า ผมลง วินโดวโม ของ SKZ แล้ว ตอนมันบูต มันให้เลือกว่า ลงแบบ Normal หรือ ว่า Driver

ผมลองลงแบบมี Driver ผมก็ลบพาร์ติชั่นตามปกติ ก๊อบ ไฟล์ตามปกติ แต่พอถึงเวลากะลังจะติดตั้ง

มันกลับขึ้นจอฟ้ามหาปะไรทันใด ต่อมา ผมเลยลงแบบไม่ต้องมี Driver SATA/RAID ตัวนี้ผมลงได้

พอลงเสร็จ ผมกลับใช้เน็ตไม่ได้ซะงั้น ลงไดว์เวอร์การ์ดแลนเรียบร้อย แต่กลับเล่นเน็ตไม่ได้

ซึ่ง ฮาร์ดดิสผมก็เป็นแบบ SATA นะครับ เกือบลืมบอกไป ผมใช้โนตบุคนะครับ มะได้ใช้ PC

เปลี่ยนวินโดว์ไปเลยครับ ของ sKz ผมไม่ได้ดิสเครดิตน่ะครับ

เพราะผมก็เคยใช้ของ sKz เหมือนกัน มันเหมาะกับเครื่องบ้างเครื่อง

ลองหาดูครับในบิทไทยเยอะแยะ ที่เป็นวินโดว์เดิมๆ แต่ยัดไดร์เวอร์ SATA ด้วย

Comment

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถ้าใช้โนตบุค ควรเล่นวินโดวโม หรือ เล่นเป็น วินโดว original ดีครับ

Comment

วินโดว์ original แน่นอนที่สุด เราโมเองกะได้

Comment

ตอนนี้ลง Ori เรียบร้อยแล้วครับผม

เบื่อปัญหามากมายกับวินโดว โม

ขอบคุงทุกท่านมากมายครับผม

Comment

Originally posted by suttaphakti View Post
            ตอนนี้ลง Ori เรียบร้อยแล้วครับผม

เบื่อปัญหามากมายกับวินโดว โม

ขอบคุงทุกท่านมากมายครับผม
            ดีใจด้วยครับ

ส่วนตัวชอบ ori แล้วมาโมเอง ถูกใจตัวเองที่ซู๊ดดด

Comment

Working...
            X