Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ 1-5 เกมส์อ๊อฟไลที่คิดว่าดีให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ 1-5 เกมส์อ๊อฟไลที่คิดว่าดีให้ทีคับ

คือจะโหลดมาเล่นครับ

แต่ละคนจะเล่นไรคับ

ได้หลายความคิดเห็นยิ่งดี dotaมะต้องน้า เพราะชอบอยู่ละ อิอิ

COD4
    Crysis
    Devil May Cry 4
    Lost Planet
    Gear of war
    Bioshock

เอ๊ะ เกินมา 1 หิหิหิ
    Last edited by TWK.; 27 Aug 2008, 19:52:39.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      COD4
      Crysis
      Lost Planet
      Gear of war
      Bioshock

เอ๊ะ เกินมา 1 หิหิหิ
      ช่วยแยกให้นิดนึง

devil may cry4 จะเป็นมุมมองบุคคลที่ 3

ส่วนเกมส์ที่เหลือคิดว่าเป็นแนวบุคคลที่ 1 น่ะ ถ้าเวียนหัวง่าย อย่าเล่นเลยครับ

อันดับหนึ่งของผม resident evil 4 ครับ (แม้จะเก่าหน่้อย และภาพไม่สวยเท่าสมัยนี้)

ถ้าชอบก็ไปหา ภาค 3/2/1 มาเล่นด้วยก็ได้ คลาสสิคมาก

ผมคนนึงหล่ะ ที่มีทุกภาคเลย

Comment

Lost Planet
        Gear of war

เป็นมุมมองบุคคลที่ 3 ด้วยครับ

แถมแนววางแผน company of heroes ส่งเข้าประกวดแล้วกัน
        Last edited by Admiralce; 27 Aug 2008, 20:59:17.

Comment

..........................

Originally posted by samulai View Post
          ช่วยแยกให้นิดนึง

devil may cry4 จะเป็นมุมมองบุคคลที่ 3

ส่วนเกมส์ที่เหลือคิดว่าเป็นแนวบุคคลที่ 1 น่ะ ถ้าเวียนหัวง่าย อย่าเล่นเลยครับ

อันดับหนึ่งของผม resident evil 4 ครับ (แม้จะเก่าหน่้อย และภาพไม่สวยเท่าสมัยนี้)

ถ้าชอบก็ไปหา ภาค 3/2/1 มาเล่นด้วยก็ได้ คลาสสิคมาก

ผมคนนึงหล่ะ ที่มีทุกภาคเลย
          ชอบเหมือนผมเลยครับ resident evil 4 มันส์โครตๆชอบมากๆ(แอบรอๆภาค5อยู่เหมือนกัน)

Comment

NFS Carbon
            NFS Prostreet
            Crysis
            COD4
            DMC4

บ้านเล่นไม่ได้ซักเกม สะเออะมาทำคุย (ผมนะ)

Comment

1.Call of Duty 4 - Modern Warfare™ เกมแนวยิงแหลกครับ ฉากจบที่ค่อนข้างดูดี ภารกิจที่เร้าอารมณ์

2.Devil May Cry 4 เกมแนว Action ผ่านด่านสู้บอสไปเรื่อง ใครเคยเล่นภาคก่อนๆมาแล้วจะรู้ว่าสนุกขนาดไหน โหดๆดิบๆดี

3.Race Driver : GRID ให้ภาพตัวถังรถ สภาพการชน ฉากหลัง แสงเงา ระบบฟิสิกส์ที่ดูสมจริงดี ขับง่าย-สนุก แต่เปลี่ยนอุปกรณ์ต่างของรถรวมถึงจูนเครื่องไม่ได้

4.Assassin's Creed เราต้องเล่นเป็นนักฆ่าในสมัยสงครามครูเสด เกมนี้ได้รับรางวัล Animation ยอดเยี่ยมอีกด้วย ภารกิจค่อนข้างเปิดกว้าง ไม่ยาก แต่ดูซ้ำซากไปหน่อย เอาไปเล่นพลางๆรอภาค 2 ออกมา

5.Company of Heroes : Opposing Force เป็นเกมแนววางแผนการรบที่สมจริง ทั้งเกมตัวหลักและตัวเสริมน่าเล่นมาก อิงประวัติศาสตร์สมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 ตั้งแต่ยกผลขึ้นหาดนอร์มังดี ไปจนถึงปราบนาซีให้ราบคาบ

-----------------------------------
              # ส่วนเกมที่เหลือนี้เป็นการแนะนำให้เพิ่มเติมนะครับ

- Crysis เกมแนว FPS ที่มีคนพูดถึงมากที่สุด เนื่องด้วยภาพที่สมจริงมากๆจากสุดยอดเอนจิ้นเกม ทำให้ไม่น่าพลาดเกมนี้ไปได้ แต่ข้อเสีย คุณอาจจะไม่ชอบระบบของเกมนี้ เพราะคุณจะไม่ค่อยได้ Feel ของคำว่า FPS จากเกมนี้มากเท่าไร เนื่องจากคุณต้องเล่นคนเดียวไปเกือบตลอดทั้งเกม แต่จะได้ลูกเล่นเจ๋งๆแทน โดยดูลูกเล่นต่างๆได้จาก www.youtube.com แต่ถ้าคุณชอบก็ต้องถามตัวคุณเองว่า เครื่องคอมคุณแรงพอแล้วหรือยัง? ถ้าคอมไม่ได้แรงมากมาย ก็ขอให้ผ่านเกมนี้ไป

-Rainbow Six : Vegas 2 สนุกดีครับกับเกมแนวยิงเกมนี้ แต่ภาพที่ได้ยังออกมาไม่ค่อยสวยซักเท่าไร ถ้าจะให้ดีลองไปเล่นภาคแรกก่อนจะได้เข้าใจอะไรมากขึ้น แต่ผมว่าภาคแรกที่ใช้เอนจิ้น Unreal3 นั้น ดูดีกว่าภาค 2 ครับ

-อีกเกมที่สวนกระแสและท้ากฎหมาย Grand Theft Auto : San Andreas ครับ สำหรับเกมนี้ระบบกราฟฟิกผมไม่เน้นครับ เน้นที่ระบบเกมเพลย์ และเนื้องเรื่องมากกว่า ดูดัน สะใจ........(แต่อย่าไปฆ่าใครนะเออ) เกมนี้ถึงจะเก่าแต่ก็ยังเก๋าอยู่ (แอบประท้วงกฎหมายไปในตัว...อิอิ)

Comment

NFS Carbon
                Crysis
                COD4
                Assassin's Creed
                Race Driver : GRID
                นี่คือเกมส์ที่ผมจะโหลดคับดูจากเม้นข้างบนแล้วน่าจะดี
                ขอบคุงมากคับ

Comment

Mass Effect ขอแนะนำ
                  Oblivion ต้องเล่น

Comment

1. ยิง ไข่ 555+

Comment

แนะนำ

Bioshock

เกมนี้มันส์มาก มีปืนให้เลือกใช้เยอะมากๆ อัพเกรดปืนได้อีก เล่นรอบเดียวใช้ไม่ครบทุกปืนหรอก ต้องหลายๆรอบ

พลังพิเศษก็เยอะ

Call of Duty 4 - Modern Warfare

เกมนี้ผมเล่นไป 3 รอบละ ถึงเนื้อเรื่องจะไปตามทางตลอด แต่ก็สนุกมันส์มาก อารมณ์ร่วมกับเกมเยอะมากๆ

Gears of War

เกมนี้ผมเล่นไป 2 รอบละ ยิ่งได้เล่น Lan กับเพื่อนนี้ยิ่งสนุกมากๆ รอบแรกที่เล่น ผม Lan กับเพื่อนจนจบเลยสนุกมาก

Rainbow Six Vegas 2

สนุกมากๆเกมนี้ ผมเล่นทุกวันเลย วันละหลาย ช.ม. ติด เล่นแบบที่เก็บแต้มนะเลือกยากสุด มันส์มากๆถึงจะตายบ่อย แต่ก็ไม่เซงเลย ส่วนเนื้อเรื่องผมยังไม่ได้ลองเล่น

GRID

ภาพงามมากๆ เกมนี้หลายๆคนว่ายาก แต่ผมว่าไม่ยาก ถ้าแข่งแบบขับธรรมดา ส่วนดริฟนี้สำหรับผม ผมว่ายาก

Comment

Hellgate London ครับ เพลินดีครับ พี่น้อง

Comment

GRID ซิครับ พลาดเกมส์นี้ไปได้ไงอิๆๆๆ

Comment

ผมแนะนำ NWN 1&2 ครับ
                            ภาพ SS ของ NWN 2

Comment

GRID
                              Pes2008 (2009 กะลังจะมา)
                              COD4
                              Crysis

แถมอีกอันขาดไม่ได้คับ Game House แก้เครียดคับ อิอิ

Comment

Working...
                              X