Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับ เล่น Gears of war แล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับ เล่น Gears of war แล้วกระตุก

สเป็ค
    E2200 1.8GHZ (ยังไม่ได่ปรับเต็มที่) แต่ปรับไป2.2แล้วก็ยังไม่ดี
    8500GT
    RAM 2G(1x2)
    HD BUFF 16M

ตอนแรกๆเล่นNFS ก็ว่ามันกระตุกแปลกๆ แต่พอเล่น EXTREAM CONDITION แล้วก็โอเค ไม่มีอะไร

แต่พอมาเจ้าเกมส์นี้สิ ในเวปก็บอกว่าใช้ได้ดี ตอนแรกๆเล่นก็ไม่มีกระตุก แต่หลังๆมันชักกระตุกมาก คือ มันจะกระตุกบางเวลา กระตุกเหมือนมันรันอะไรซักอย่างเลยทำให้เกมส์มันช้า(เพราะในฉากเดียวกัน บางครั้งกระตุก บางครั้งไม่กระตุก) ลองพยายามกดออกมาดูแล้วก็ไม่เห็นอะไรผิดสังเกตุ

ที่สงสัยอยู่คือ กลัวไวรัส แต่ก็สแกนแล้วไม่มี อันที่2คือ กลัวการ์ดจอมีปัญหา เพราะดูตั้งแต่แรกๆแล้วมันแปลกๆ แต่มันไม่ได้เสียนี้สิ จะทำไงดี

น่าจะเป็นที่การ์ดจอค่อนข้างแน่นอน สเปคผมยังมีสะดุดบ้างนิดหน่อย

Comment

เป็นปกติ ของเกมนี้ครับ (เหมือนว่าอ่านจากในนี้ครับ)ผมเข้าใจว่าตอนที่กระตุก คือเกมกำลังเซฟให้ครับ

Comment

อย่าคิดมาก
        เกมส์นี้
        สเปคเครื่องที่สูงกว่าคุณยังมีอาการเลย

Comment

กาดจอ มันไม่ไหว ไปเกรียน dota กับผมมั้ย อิอิ

Comment

การ์ดจอครับ แน่นอน

Comment

การ์ดจอขั้นต่ำ 8600gt - ati2600

Comment

คือจริงๆผมว่าไม่น่าจะเป็นตอนเซฟนะครับ เพราะตอน check point มันจะกระตุกนิดเดียว แต่มันเป็นตอนยิงกันเนียสิ แล้วไม่ใช่ตอนที่มันมากันเยอะๆ หรือตอนที่ต้องใช้กราฟฟิกเยอะๆ แต่บางทีมันเป็นตอนฉากเดินบ้าง ฉากหนังบ้าง ฉากคุยบ้าง อะไรประมาณนี้ ตอนนี้ผมเริ่มสงสัยว่าคอมผมมันอืดๆด้วย กลัวจะเป็นที่วินโดว

แต่ถ้าการ์ดจอสูงกว่านี้ยังกระตุก ผมก็ว่าคงไม่เป็นไรหรอกมั้ง เพราะมันกระตุกบางช่วง แต่ก็เล่นได้

ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามนะครับ

Comment

การ์ดจอถ้าไม่ดีขึ้นก็ลอง cpu คับ

Comment

กาดผท 9600gtยังตุกบ้างเลยนิดๆครับ ปรับแบบสูงสุดนะ

Comment

Working...
                    X