Announcement

Collapse
No announcement yet.

"AMD ทะลุ 4Ghz. แบบ Defult" การกลับมาของ Phenom FX ตัวแรง 45nm. "Deneb" ~~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรงเกิ้น...อิอิ

Comment

เซ็งครับ เพราะเป้นที่รู้กันในหมู่สังคม AMD ว่า คำนำหน้า FX ราคามันเกินคนสามัญ ซื้อได้จริงๆ ครับ

เท่านี้แหละที่จะบอกครับ ไม่ว่าจะแรงแค่ใหนก็ตามครับ

Comment

จริงเลยครับแรงมากๆแต่แพงโคตรๆก็ไม่ต่างไรกับเหมือนเห็นความฝันแล้วตื่นขึ้นมาสัมผัสจริงๆไม่ได้
        เสียรมหลับต่อดีกว่า- -*(รอมันถูกกันต่อไป)

Comment

Originally posted by alzheimiray View Post
          จริงเลยครับแรงมากๆแต่แพงโคตรๆก็ไม่ต่างไรกับเหมือนเห็นความฝันแล้วตื่นขึ้นมาสัมผัสจริงๆไม่ได้
          เสียรมหลับต่อดีกว่า- -*(รอมันถูกกันต่อไป)
          รอ อะไรถูกก็รอได้ครับ แต่ FX นี่ สะกดคำว่าถูก ไม่เป็นเลยครับ ขนาดมือ2 ยังไม่มีเลยครับ อิอิ

Comment

จำได้ว่า เมื่อก่อน AMD บอกว่า Mhz เป็นแค่เรื่องรอง Performance เป็นเรื่องหลัก ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by kupong View Post
              จำได้ว่า เมื่อก่อน AMD บอกว่า Mhz เป็นแค่เรื่องรอง Performance เป็นเรื่องหลัก ไม่ใช่เหรอครับ
              แต่นี่มัน performance เยอะ clock frequency เยอะ แล้วมันจะหมายความว่าไงละครับ

หมายความว่าโคตรแรง + โคตรแพง

Comment

รอดูของจริง

Comment

^^"

Comment

เรื่องความแรงยังเป็น "...?" แต่เรื่องราคาไม่แน่ครับ งวดนี้ FX อาจราคาถูกเหมือนปรากฏการณ์การ์ดจอ ATi ก็ได้ครับ รอดูที่มันจะออกมาจริงๆดีกว่า

Comment

แต่ผมว่าก็ดีนะ อย่างน้อยให้รู้ว่า AMD ก็มีเพดาน hi-end ไว้สู้กับ QX บ้าง

สงสัยamd กะไม่ลากบัส เลย *0* แบบว่า อีกด้านเล่นบัส ตูจะเล่นตัวคูณ

Comment

ตัวคูณเยอะมากมาย

Comment

เหนแล้วอยากย้ายค่ายทันใด

Comment

แบบนี้มันก็กลับกันอะดิ

แต่ก่อน intel อัด mhz เยอะๆสู้ amd เอารอบต่อการทำงานสู้
                            ตอนนี้(fx-80) amd อัด mhz สู้ intel เอารอบต่อการทำงานสู้

แต่ก่อนเห็นด่าintelกันว่า สู้amdไม่ได้จนต้องอัด mhz เยอะๆ แต่พอ amd ทำบ้าง กลับชื่นชมซะงั้น โอ้ววววววววคนเรา ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก

ขออย่าให้ร้อนเหมือนตอน p4 pd แล้วกัน ไม่งั้นคง ฮาน่าดู (ไฟน้อยขนาดนี้คงไม่ร้อนนะ)

ขำๆครับ 555555+

Comment

เทพจริงๆ..ขนาดเดิมๆนะเนี่ย..

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                                แบบนี้มันก็กลับกันอะดิ

แต่ก่อน intel อัด mhz เยอะๆสู้ amd เอารอบต่อการทำงานสู้
                                ตอนนี้(fx-80) amd อัด mhz สู้ intel เอารอบต่อการทำงานสู้

แต่ก่อนเห็นด่าintelกันว่า สู้amdไม่ได้จนต้องอัด mhz เยอะๆ แต่พอ amd ทำบ้าง กลับชื่นชมซะงั้น โอ้ววววววววคนเรา ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก

ขออย่าให้ร้อนเหมือนตอน p4 pd แล้วกัน ไม่งั้นคง ฮาน่าดู (ไฟน้อยขนาดนี้คงไม่ร้อนนะ)

ขำๆครับ 555555+

-*-ไม่รู้หะ หลับหูหลับตา Intel ต่อไป

Comment

Working...
                                X