Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนๆๅพัดลมBENQS41ดังๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนๆๅพัดลมBENQS41ดังๆๆๆๆๆ

ฺฺBenq s41 m60 ตรงข้างหน้าซ้ายอ่ะครับ มันดังเสียงแปลกๆ แล้วเหมือนมีอุปกรณ์อื่นด้วยครับ ดังเสียงกึดๆๆๆๆ
    อยากทราบส่วนประกอบของรุ่นนี้ด้วยคับ
    ไครู้ช่วยตอบปัญหา และวิธีแก้ด้วยนะคับ
    ขอบคุณล่วงหน้า ร้อนใจจริงๆๆๆคับ

1.เช็คให้แน่ใจว่าเสียงพัดลม
    2.ถ้าแน่ใจว่าเป็นพัดลม พลิกดูว่ามันหมุนปกติแต่มีเสียง หรือว่าหมุนเบาลง และลองเช็คอุณหภูมิ CPU และ VGA อย่างด่วน
    3.ถ้ามันดูท่าไม่ดีให้ปิดเครื่องเอาไปเข้าศูนย์ทันที พัดลมอาจกลับบ้านเก่า
    4.ถ้าไม่เป็นตาม 3 ข้อข้างบน แสดงว่าปัญหาอื่นล่ะท่าน มาถามอีกรอบละกัน

Comment

Originally posted by rck_devil View Post
      ฺฺBenq s41 m60 ตรงข้างหน้าซ้ายอ่ะครับ มันดังเสียงแปลกๆ แล้วเหมือนมีอุปกรณ์อื่นด้วยครับ ดังเสียงกึดๆๆๆๆ
      อยากทราบส่วนประกอบของรุ่นนี้ด้วยคับ
      ไครู้ช่วยตอบปัญหา และวิธีแก้ด้วยนะคับ
      ขอบคุณล่วงหน้า ร้อนใจจริงๆๆๆคับ
      ของผมก้อดังคล้ายๆแบบนี้คับ เวลาใช้งานหนัก

Comment

เวลาที่มันดังนี่ ตอนไหนหรอคับ

ดังตอนที่ใช้งานปกติ หรือว่าตอนที่เงียบ ๆ อ่ะคับ

ถ้าเงียบ ๆ น่าจะเปนเสียงของ hdd มากกว่านะคับ

และ s41 มีพัดลมดูดออก ที่หลังเครื่องทางซ้ายที่เดัยวนะคับ

ข้างหน้า ไม่มีพัดลมคับ

Comment

Writer ไปเคลมมาแล้ว

Comment

Working...
          X