Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียนโหลดบิตเข้ามาแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียนโหลดบิตเข้ามาแนะนำหน่อยครับ

อยากจะทราบว่าเลขพอร์ตที่เราจะ Forward ให้ Yes เนี่ยนอกจากสุ่มแล้วมีวิธีหาให้มันชัวร์ๆเลยไหมครับลองมานานยังไม่เจอซักที ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

ดู IP ที่คอม เรา ว่าเลข อะไร แล้ว
    เอา IP ไป ใส่ ที่เร้าเตอร์
    แล้วก็ กำหนด พอร์ต อะไรก็ได้ ในเร้าเตอร์(เช่น 12000)
    แล้วก็ไปที่โปรแกรม บิท ของเรา กำหนด ค่า พอร์ต ให้ ตรงกัน (12000)

บอกแบบ คร่าวๆ นะ

ปล.สุ่ม เอานี้ เหมือน รอ ถูก หวยรางวัลที่ 1 นะ นาน พอๆกัน ประมาณ 50ปี หรือ 500ปี หรือ ตายแล้ว ตายอีก ตายแล้ว ตายอีก ตายแล้ว ตายอีก

Comment

พิมพ์ ยี่ห้อ+รุ่น ตามด้วย portforward ใน google ครับ เช่น
      huawei mt880 port forward แล้วลองศึกษาดูครับ

Comment

Originally posted by ชายลมโชยสาวโหยหา View Post
        ดู IP ที่คอม เรา ว่าเลข อะไร แล้ว
        เอา IP ไป ใส่ ที่เร้าเตอร์
        แล้วก็ กำหนด พอร์ต อะไรก็ได้ ในเร้าเตอร์(เช่น 12000)
        แล้วก็ไปที่โปรแกรม บิท ของเรา กำหนด ค่า พอร์ต ให้ ตรงกัน (12000)

บอกแบบ คร่าวๆ นะ

ปล.สุ่ม เอานี้ เหมือน รอ ถูก หวยรางวัลที่ 1 นะ นาน พอๆกัน ประมาณ 50ปี หรือ 500ปี หรือ ตายแล้ว ตายอีก ตายแล้ว ตายอีก ตายแล้ว ตายอีก
        วิธีที่ท่านบอกเนี่ยผมทำแล้วครับไม่ได้สุ่มเลขในโปรแกรมบิตอย่างที่ท่านเข้าใจ แต่ไอ้เลขแบบที่ท่านยกตัวอย่างที่ใส่ไปตอน Forward Port นี่แหละลองกี่เลขก็ไม่ได้ซักที

Comment

ผมใส่ไปเลย 41999 หรือ 42999 ไม่เห็นมีปัญหา ใช้มานาน

Comment

กำหนดให้ IP เครื่องเราเป็น DMZ เลยออกได้ทุก Port ได้ทุก Connection แต่เวลาโดนยิงก็รับเต็มๆเหมือนกัน

อิ อิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น ช่วยเหลือกัน ตอนนี้ทำได้แล้วครับเปลี่ยน IP ใหม่เปลี่ยนเลขพอร์ตใหม่ Yes เรียบร้อยแล้วครับ

Comment

ตามคุณชายลมโชย ลองดูแล้วโอเคครับผ่านตลอดครับ

Comment

Working...
                X