Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมีปันหารบกวนผูรู้ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมีปันหารบกวนผูรู้ช่วยทีครับ

เม้าส์ USB
    1.บางทีพอเปิดเครื่องมาแล้วเม้าค้างแต่คลิกได้
    2.บางทีพอเปิดมาไฟใต้เม้าจะไม่ค่อยส่วางขยับไม่ได้คลิกไม่ได้
    3.พอถอดเสียบไหม่หายแต่บางทีเปงอีกและเปงเหมือนกันทุกรูเปงบางๆครั้ง
    4.ผมใช้M/b M3a32 Mpv deluex/wifi-ap

เครื่องค้าง
    1.บางทีผมกดปุ่มpowerแช่ไว้จะไห้มันดับแต่มันดันค้าง ไม่ยอมดับ รีเครื่องก้อไม่ได้มันค้าง ต้องปิดupsแล้วเปิดไหม่ ไม่รุว่าเป็นเพราอาไร
    ไม่รุอาการพวกนี้น่าจะเกี่ยวตรงไหนมากที่สุด

1. น่าจะ Mouse เสียงับ หรือ driver mouse เสีย ถ้าใช้ Mouse ตัว 1-200 ก็น่าจะอานแรก พวกนี้เสียง่ายงับ วัดดวง

2. window อาจะเริ่มเอองับ ลอง format ลงใหม่ หรือไม่งั้นก็ bios ละงับ clear ดูซักครั้ง

Comment

ลองเอาเมาส์ไปใช้เครื่องอื่นดูก่อนครับ ถ้าใช้ได้ดู PSU เลยเพราะของคุณมีอาการปิดไม่ได้ด้วย ของลูกค้าผมเจอเสียบ เมาส์ก่ะคีย์บอร์ดพร้อมกันดันบูทไม่ได้ถ้าบูทแล้วก็ค้าง ผมว่าอาการคล้ายกันนะ สุดท้ายก็คงบอร์ดนั่นแหละ

Comment

ลองย้ายช่องเสียบ mouse ดูครับ

Comment

Working...
        X