overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ขอเชิญน้องๆม.ปลาย ร่่วมงาน IT CAMP ครับ

OverclockZone Member

Default ขอเชิญน้องๆม.ปลาย ร่่วมงาน IT CAMP ครับ

สโมสรนักศึกษาคณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
    ขอเชิญน้องๆ มัธยมศึกษาตอนปลายที่มีความสนใจทางด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ
    เข้าร่วมกิจกรรมค่ายไอทีแคมป์ ครั้งที่ 5 ระหว่างวันที่ 21 - 24 ตุลาคม 2551
    ณ คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
    โดยในค่ายจะแบ่งเป็น 3 ค่ายย่อย ให้น้องๆ ได้เลือกสมัครดังนี้ค่ะ

Network Administration Camp
    ใน Network Administration Camp น้องๆจะได้เรียนรู้ระบบพื้นฐานของคอมพิวเตอร์, ระบบปฏิบัติการ Linux, โครงสร้างเครือข่ายคอมพิวเตอร์เบื้องต้น, โปรโตคอล, สัญญาณข้อมูล,
    การจัดการและดูแลระบบเครือข่าย เริ่มต้นตั้งแต่พื้นฐานจนสามารถนำไปประยุกต์ใช้ได้ และมีโอกาสได้ทำ Lab เกี่ยวกับระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์และเครือข่ายคอมพิวเตอร์ไร้สายอีกด้วย

Logic & Microcontroller Camp
    ใน Logic & Microcontroller Camp น้องจะได้เรียนรู้เลขฐานต่างๆ รวมถึงวิธีการแปลงเลขฐาน การบวกลบเลขฐาน น้องจะได้เรียนรู้ลอจิกเกตพื้นฐาน เรียนรู้การเขียนโปรแกรมโดยใช้ภาษา C
    ซึ่งในค่ายมีการสอนทั้งทฤษฎีและปฏิบัติเพื่อให้น้องเข้าใจได้ง่าย เป็นพื้นฐานในการเรียนรู้ไมโครคอนโทรลเลอร์ และการเขียนโปรแกรมควบคุมการทำงานของไมโครคอนโทรลเลอร์ด้วยภาษา C

Robot Programming Campใน Robot Programming Camp เป็นค่ายที่จะสอนให้น้องๆรู้จักกับการเขียนโปรแกรมควบคุมหุ่นยนต์ด้วยภาษา python ซึ่งเป็นภาษาที่โดยพื้นฐานแล้วสามารถเข้าใจได้อย่างไม่ยาก
    ซึ่งแน่นอนว่าในค่ายก็จะมีการเรียนการสอนภาษานี้ตั้งแต่เริ่มต้น เพื่อจะทำให้น้องๆสนุกไปกับการเขียนโปรแกรมควบคุมหุ่นยนต์ให้ทำในสิ่งต่างๆ ตามต้องการ และเป็นพื้นฐานให้สามารถ
    ที่จะพัฒนาสู่การเขียนโปรแกรมภาษาอื่นๆได้ในอนาคต

สมัครได้ถึงวันที่ 19 กันยายนนี้เท่านั้นนะคะ ที่ http://www.it.kmitl.ac.th/itcamp
    แล้วเจอกันที่ไอทีแคมป์ครั้งที่ 5 ที่คณะไอทีลาดกระบังนะคะ ^^

แอบขุดครับ เผื่อมีคนสนใจ

ช่วยขุดอีกแรงนะ...

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

สมัครเเล้ววว เเต่ไม่รู้จาติดค่ายป่าววว

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

อยากสมัครครับผมอยู่ ม.4 (เมื่อเกือบๆ10ปีที่แล้ว)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อายุไม่ถึง (สมอง)

อยู่คณะวิศวะแอบไปแจมจะได้ป่าว อิอิ

อ่าครับผม ขอบคุณที่ให้ความสนใจกันนะครับ ยังไงก็สมัครกันมาเยอะๆนะครับ

สู้ๆ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยขุดคร๊าบ

OverclockZone Member bomzaa's Avatar

อายุเกินสมัครได้มะ 55

OverclockZone Member adisak08's Avatar

ผมอายุ18พอดีอะครับ
    แต่ว่าจบม.6มาปีนึงแล้วจะไปสมัครได้ไหมเนี่ย

OverclockZone Member max_ro's Avatar

อยากไปมากมาย แต่ เปิดเทอมวันที่20 ค่ายจัด21 จัดตอนเปิดเทอมพอดีเลย

OverclockZone Member AntiVirus's Avatar

น่าไป แล้วก็สนใจ 2 ค่ายแรกมากมายครับ ^^

แต่อยู่ต่างจังหวัดท่าจะยากยิ่ง

OverclockZone Member AntiVirus's Avatar

น่าไป แล้วก็สนใจ 2 ค่ายแรกมากมายครับ ^^

แต่อยู่ต่างจังหวัดท่าจะยากยิ่ง

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

ไปค่าย I-BOT ต่อ IT ได้ป่าวอะ
    อิอิ อยากไปทั้งสองเลย

ได้สิครับ เชิญเลยน้า

รีบสมัครหน่อยนะครับ จะหมดเขตแล้ว เดี๊ยวจะเสียใจ อิอิ

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

ช่วยดันให้คณะหน่อย

OverclockZone Member tack77's Avatar

อยากเรียนไอทีลาดกระบังจัง แต่แก่แล้ว เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา เพื่อนจบทำงานหมดแล้ว ฮ่าๆ

ข้อสอบเข้ายากมาก ผมว่าจะลองไปสอบดูสักครั้งในชีวิต

OverclockZone Member ๐Judas๐Iscariot๐'s Avatar
    ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

อยู่บั้นปลายชีวิต สมัครได้มั้ยครับ

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

ดัน

ดันครับ เหลืออีก1 สัปดาห์ ก่อนปิดรับสมัครนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks