Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเชิญน้องๆม.ปลาย ร่่วมงาน IT CAMP ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเชิญน้องๆม.ปลาย ร่่วมงาน IT CAMP ครับ

สโมสรนักศึกษาคณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
    ขอเชิญน้องๆ มัธยมศึกษาตอนปลายที่มีความสนใจทางด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ
    เข้าร่วมกิจกรรมค่ายไอทีแคมป์ ครั้งที่ 5 ระหว่างวันที่ 21 - 24 ตุลาคม 2551
    ณ คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
    โดยในค่ายจะแบ่งเป็น 3 ค่ายย่อย ให้น้องๆ ได้เลือกสมัครดังนี้ค่ะ

Network Administration Camp
    ใน Network Administration Camp น้องๆจะได้เรียนรู้ระบบพื้นฐานของคอมพิวเตอร์, ระบบปฏิบัติการ Linux, โครงสร้างเครือข่ายคอมพิวเตอร์เบื้องต้น, โปรโตคอล, สัญญาณข้อมูล,
    การจัดการและดูแลระบบเครือข่าย เริ่มต้นตั้งแต่พื้นฐานจนสามารถนำไปประยุกต์ใช้ได้ และมีโอกาสได้ทำ Lab เกี่ยวกับระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์และเครือข่ายคอมพิวเตอร์ไร้สายอีกด้วย

Logic & Microcontroller Camp
    ใน Logic & Microcontroller Camp น้องจะได้เรียนรู้เลขฐานต่างๆ รวมถึงวิธีการแปลงเลขฐาน การบวกลบเลขฐาน น้องจะได้เรียนรู้ลอจิกเกตพื้นฐาน เรียนรู้การเขียนโปรแกรมโดยใช้ภาษา C
    ซึ่งในค่ายมีการสอนทั้งทฤษฎีและปฏิบัติเพื่อให้น้องเข้าใจได้ง่าย เป็นพื้นฐานในการเรียนรู้ไมโครคอนโทรลเลอร์ และการเขียนโปรแกรมควบคุมการทำงานของไมโครคอนโทรลเลอร์ด้วยภาษา C

Robot Programming Campใน Robot Programming Camp เป็นค่ายที่จะสอนให้น้องๆรู้จักกับการเขียนโปรแกรมควบคุมหุ่นยนต์ด้วยภาษา python ซึ่งเป็นภาษาที่โดยพื้นฐานแล้วสามารถเข้าใจได้อย่างไม่ยาก
    ซึ่งแน่นอนว่าในค่ายก็จะมีการเรียนการสอนภาษานี้ตั้งแต่เริ่มต้น เพื่อจะทำให้น้องๆสนุกไปกับการเขียนโปรแกรมควบคุมหุ่นยนต์ให้ทำในสิ่งต่างๆ ตามต้องการ และเป็นพื้นฐานให้สามารถ
    ที่จะพัฒนาสู่การเขียนโปรแกรมภาษาอื่นๆได้ในอนาคต

สมัครได้ถึงวันที่ 19 กันยายนนี้เท่านั้นนะคะ ที่ http://www.it.kmitl.ac.th/itcamp
    แล้วเจอกันที่ไอทีแคมป์ครั้งที่ 5 ที่คณะไอทีลาดกระบังนะคะ ^^

แอบขุดครับ เผื่อมีคนสนใจ

Comment

ช่วยขุดอีกแรงนะ...

Comment

สมัครเเล้ววว เเต่ไม่รู้จาติดค่ายป่าววว

Comment

อยากสมัครครับผมอยู่ ม.4 (เมื่อเกือบๆ10ปีที่แล้ว)

Comment

อายุไม่ถึง (สมอง)

Comment

อยู่คณะวิศวะแอบไปแจมจะได้ป่าว อิอิ

Comment

อ่าครับผม ขอบคุณที่ให้ความสนใจกันนะครับ ยังไงก็สมัครกันมาเยอะๆนะครับ

สู้ๆ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยขุดคร๊าบ

Comment

อายุเกินสมัครได้มะ 55

Comment

ผมอายุ18พอดีอะครับ
                    แต่ว่าจบม.6มาปีนึงแล้วจะไปสมัครได้ไหมเนี่ย

Comment

อยากไปมากมาย แต่ เปิดเทอมวันที่20 ค่ายจัด21 จัดตอนเปิดเทอมพอดีเลย

Comment

น่าไป แล้วก็สนใจ 2 ค่ายแรกมากมายครับ ^^

แต่อยู่ต่างจังหวัดท่าจะยากยิ่ง

Comment

น่าไป แล้วก็สนใจ 2 ค่ายแรกมากมายครับ ^^

แต่อยู่ต่างจังหวัดท่าจะยากยิ่ง

Comment

ไปค่าย I-BOT ต่อ IT ได้ป่าวอะ
                            อิอิ อยากไปทั้งสองเลย

Comment

ได้สิครับ เชิญเลยน้า

รีบสมัครหน่อยนะครับ จะหมดเขตแล้ว เดี๊ยวจะเสียใจ อิอิ

Comment

Working...
                              X