overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

View Poll Results: ท่านจะเลือกคอมพิวเตอร์ (Desktop) หรือ โน๊ตบุ๊ค(Laptop) ยี่ห้อใดเมื่อเห็นครั้งแรก

Voters
52. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • HP

7 13.46%
  • IBM

5 9.62%
  • ASUS

12 23.08%
  • SONY

6 11.54%
  • BENQ

1 1.92%
  • LENOVO

2 3.85%
  • IBM

2 3.85%
  • ACER

6 11.54%
  • TOSHIBA

4 7.69%
  • อื่นๆ ระบุด้วยนะคะ

7 13.46%
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: [แบบสอบถาม] ท่านจะเลือกคอมพิวเตอร์ หรือโน๊ตบุ๊ค ยี่ห้อใดเมื่อเห็นครั้งแรก

OverclockZone Member

Default [แบบสอบถาม] ท่านจะเลือกคอมพิวเตอร์ หรือโน๊ตบุ๊ค ยี่ห้อใดเมื่อเห็นครั้งแรก

ท่านจะเลือกคอมพิวเตอร์ (Desktop) หรือ โน๊ตบุ๊ค(Laptop) ยี่ห้อใดเมื่อเห็นครั้งแรก

ดังรายการต่อไปนี้

1. HP

2. IBM +1

3. ASUS

4. SONY

5. BENQ

6. LENOVO

7. IBM ขอให้เปลี่ยนเป็น SVOA นะคะ และเดี๋ยวจะให้ IBM + 1 คะ

8. ACER

9. TOSHIBA

10. อื่นๆ ระบุด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ
    Last edited by Artemis; 28 Aug 2008 at 07:41:35.

OverclockZone Member missionfail's Avatar

ไม่รู้อ่ะ เห็นแต่ชื่อ ต้องรูปด้วย ค่อยว่ากานอีกทีอิอิ คนโพสสวย ดี

อยากได้ alienware อ่ะ

รักแรกเมื่อสบตาผมให้ Sony แฮะ

OverclockZone Member zbankz's Avatar

ความคิดผมนะครับ

คอมพิวเตอร์
    1.อื่นๆ กอบเองแรงกว่าถูกกว่า
    2.HP ไม่รู้สิแต่เทียบยี่ห้ออื่นๆอันนี้ ok

โน๊ตบุ๊ค
    1.SONY หรูนิดๆ
    2.TOSHIBA ทนมากๆ
    3.ไม่มีแอปเปิลหรอ แฮะๆ

โน๊ตบุ๊คถ้าไม่สนยี่ห้อละก็
    1.LENOVO ถูกมากๆแรงดีเมื่อเทียบสเปคกับราคา
    2.BENQ อันนี้ก็ถูกดีสเปคงั้นๆ
    3.ACER ระดับถูกทำงาน ok ถ้าเอาสแปสูงๆก็ไปตัวอื่นดีกว่า

ถ้าอยากได้ของถูกดีไม่ต้องสน
    ยี่ห้อ ประกัน บริการหลังการขาย
    ถ้าตัดใจพวกนี้ได้จะได้ของถูกและดี

คือเวลาผมซื้อคอมนะครับ
    ไม่ค่อยสนพวกนี้
    เพราะเวลาเสียมายังไงผมก็ซ่อม+ซื้ออะไหล่เองอยู่แล้วละ
    เลยไม่สนพวกนี้

แต่ถ้าบุคคลทั่วไปซื้อก้ควรดู ประกัน+บริการหลังการขาย

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

IBM ละมั้งงานนี้

OverclockZone Member X3STeNLiTE's Avatar
    ราชปรารภ, ราชเทวี กรุงเทพฯ

APPLE iBook, MacBook, MacBookAir

OverclockZone Member StepPingZ's Avatar

DELL ละกันงิ

แล้วทำไม IBM มันมีตั้งสองตัวเลือกหว่า

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

DELL ไม่ก็ IBM ครับ(ในกรณ๊ที่ไม่สนงบและปัจจัยอื่นๆนะ)

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

NB ผมตอนนี้ใช้ acer ตอนที่ซื้อเทียบกับ asus ราคาเท่ากันแต่สเปค acer แรงกว่าก็เลยสอยไป -*- ซื้อมาได้ จะสามปีละ

ถ้าเครื่องต่อไปผมเลือก Mac ครับ (ออกจากช๊อยนิดนึง แหะ ๆ)

OverclockZone Member ZeeDZAAZ's Avatar
    @แพร่ 0867320848

NB แต่ก่อนมอง ACER เป็นเจ้าแรก ถูกพอประมาณ แรงตามราคา เอาไว้ใช้งานโอเค

แต่เดียวนี้ BENQ จัดสเปคมาโดนจัย วัยรุ่น เล่นเกมส์ สุดยอด ราคาไม่แพง

OverclockZone Member papababa's Avatar

ทนถึกอึด ต้อง IBM
    แต่โน้ทบุคมันขายแผนกไปให้ Lenovo ทำแล้วนิ

OverclockZone Member reindeeruz's Avatar

จริงๆ อยากให้แยกโหวตนี้เป็นโหวต nb ไปเลยหรือไม่ก็ pc ไปน่ะครับ เพราะผม pc ผมชอบค่ายนึงแต่ notebook ผมชอบอีกค่ายนึง XD

Quote Originally Posted by StepPingZ View Post
    DELL ละกันงิ

แล้วทำไม IBM มันมีตั้งสองตัวเลือกหว่า
    มิน่าละทำไมเราใส่ยี้ห้อไม่พอ ขอโทษทีคะไม่ได้ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส

แล้วมันแก้ไขไม่ได้แล้วอ่ะ

OverclockZone Member GhostXP's Avatar
    ซื้อขาย ที่ฝั่งธน พระราม 2 แถว รพ.บางมด

HP ครับ ดีกว่า acer ตรงที่ดีกว่าในการผลิต ถึงจะสู้แบรนใหญ่ไม่ได้ แต่ก็มีมาตรฐานในตัวมันเอง

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

BMX ....

Quote Originally Posted by dears View Post
    BMX ....
    เดี๋ยวปั๊ด...

OverclockZone Member miixer's Avatar

ชอบ Asus ครับผม ในส่วนของ Notebook

ส่วน PC ก็ประกอบเองดีกว่า ^ ^

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

ถ้าหน้าตาผมยกให้ MAC กับ VAIO ครับ นอกนั้นก็พื้นๆยกเว้นว่าจะเป็นรุ่นท้อปๆจริงๆ อย่างเช่น ASUS Lamborghini เป็นต้น ถ้าความคุ้มค่าต่อราคาผมยกให้ตัวหลังครับ สวยด้วยแต่แรงกว่าในราคาพอกัน(เทียบตามสเป็คนะ)

OverclockZone Member littlefish's Avatar

ASUS ครับ..

ส่วน PC ก็อะไรก็ได้ ที่ประกัน Com7 หรือ synnex ครับ อิอิ..

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks