overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: อุตส่า กับเงิน ซื้อการ์ดจอแรงๆ+psu วัตต์เต็ม ได้แล้วเชียว และแล้วปัญหาก็เกิดจนได้...

OverclockZone Member Mr.non's Avatar

Default อุตส่า กับเงิน ซื้อการ์ดจอแรงๆ+psu วัตต์เต็ม ได้แล้วเชียว และแล้วปัญหาก็เกิดจนได้...

อุตส่า กับเงิน ซื้อการ์ดจอแรงๆ+psu วัตต์เต็ม ได้แล้วเชียว และแล้วปัญหาก็เกิดจนได้
    คือวันนี้จะไปถอย galaxy 9800 gt กับ tagan u38 500 w. เดินดูอยู่หลายร้าน ไปเจอร้านหนึ่งที่พันธุ์ทิพ งามวงศ์วาน เห็นคนขาย บริการลูกค้าท่านดี เลยเข้าไปสอบถามราคาและสอบถามรายละเอียด กำลังจะได้ซื้ออยู่แล้วเชียว แล้วปัญหาก็เกิดจนได้ เพราะคนขายถามว่าใช้เคส รุ่นไหนอยู่ ผมเลยชี้ไปที่ตัวโชว์หน้าร้าน ว่าตัวนี้แหละ แล้วคนขาย ก้อบอกข่าวร้าย กับผมว่า เคสรุ่นนี้ใส่เจ้า tagan กับ เจ้า 9800 GT ไม่ได้ มันชนกันพอดี....ใส่สายไฟไม่ได้
    ...เอาไงดีเรา แห้วเลยซิครับ ผมเลยกลับบ้านด้วยความผิดหวัง เล็กๆ
    พอถึงบ้าน เลยถ่ายรูปมาให้พี่ๆช่วยดูหน่อย ว่ามันจะชนกันจริงหรือเปล่า เผื่อมีพี่ๆใน OVERCLOCK ใช้เคสรุ่นเดียวกันอยู่ แล้ว ยัดทั้ง2 อย่างได้สำเร็จ...
    ผมมีรูปเคสมาให้ พิจารณาด้วยครับ รบกวนช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ คอมชุดนี้ผมประกอบมาจาก it city ด้วยซิ ถ้าจะเปลี่ยนเคสใหม่ มันคงหมดประกันไปโดยปริยาย แน่ๆครับ เซ็ง เซ็ง จัง...
    รบกวนพี่ๆแนะนำทางออกดีให้ผมหน่อยครับ มึนไปหมดแล้วครับ
    ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะครับ
    ...ถามอีกข้อครับ ถ้า เลือก 2 ตัวนี้ เอาตัวไหนดีครับ ระหว่าง XFX 8800 GT กับ GALAXY 9800 GT มันต่างกันประมาณ 500 บาท แต่ 8800 ได้ซิงส์ ซาแมน แต่ 9800 ได้ซิงส์เดิม ไม่รู้ว่าตัวไหน เย็นกว่ากัน แต่เรื่องความแรงเห็นพี่ๆบอกว่า พอกัน
    ................ดูรูปเคส ครับ.......................
    รูป รูป

OverclockZone Member ไข่ตุง's Avatar
    The Hell In BKK

ผมว่าถ้าลงทุนเก็บตังแต่งคอมขนาดนี้ น่าจะเจียดตังไปซื้อเคสใหม่ดีกว่านะคับ หาแบบสูงโปรง ระบายอากาศได้ดีดีกว่านะคับ เผื่ออนาคต(อันละประมาณพันนึงมีเยอะแยะ สวยด้วยคับ)

OverclockZone Member mewonline's Avatar
    กทม. บางกะปิ มีนบุรี

ใส่ไม่ได้แน่ครับ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

ก็ไม่ต้องเอาใส่เคสดิครับ

OverclockZone Member nours_oe's Avatar

ใส่ไม่ได้ครับ ชนแน่ๆ

OverclockZone Member stunjack's Avatar
    พันทิพย์งาม-เดอะมอลล์งาม-นครศรีฯ

หาตังซื้อเคสใหม่ใหญ่ๆมือสองก็ได้ไม่แพง
    ระหว่างนั้นก็ตั้งข้างนอกไปก่อน

OverclockZone Member

เคยหลงซื้อมาเหมือนกัน เคสเล็กๆเนี่ย
    สุดท้าย เอาออกมากองอยู่นอกเคสหมด

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

พึ่งเคยเห็นข้างใน งั้ย G view เอา PSU ไปยัดไว้ข้างหน้าล่ะ

OverclockZone Member sc's Avatar

เอาไปให้ที่ร้านใส่เลยครับ ..ดูๆน่าใส่ได้ครับ

phob
    Guest

ดูแล้ว น่าจะใส่ไม่ได้นะ

OverclockZone Member examiner's Avatar
    ตลาดสี่มุมเมือง....เด้อ

Quote Originally Posted by MacOS View Post
    พึ่งเคยเห็นข้างใน งั้ย G view เอา PSU ไปยัดไว้ข้างหน้าล่ะ
    นั่นสิคับ psu อยู่ข้างหน้าแล้วสายไฟต่อไฟบ้านนี่ไม่ต้องเสียบหน้าเคสเลยหรอครับ

OverclockZone Member ozjom672's Avatar

ผมเมาคับ

OverclockZone Member สับสน's Avatar

9800GTX+ มันจะยาวเลยบอร์ด mATX ขนาดมาตรฐาน มาประมาณ 1นิ้วเห็นจะได้ครับ

ดูจากรูปแล้ว คิดว่าใส่ไม่ได้แน่ๆ tagan ที่ว่านี่เป็นรุ่นที่มันถอดสายได้ใช่หรือป่าว ถ้าใช่ก็ใส่ไม่ได้ 100% หรือถ้าใส่ได้คงต้องเสียรูเสียบไฟไปหลายรู ถ้าเป็นตัวที่ถอดสายไม่ได้ผมว่า 50/50 ยัดแบบแน่นเอี้ยด

8800GT กับ 9800GT ไม่รู้จะแนะนำตัวไหน รอท่านต่อไปมาแนะนำ ว่าแต่ไม่หันมามอง 4850 หน่อยหรือครับ ใส่ได้แน่ๆ

OverclockZone Member czardevas's Avatar
    BTS พญาไท,พันทิพย์ประตูน้ำ

สงสัยต้องลากไส้มากองนอกเคส - -'

OverclockZone Member NanoRinho's Avatar

สวยลากไส้ครับผม อยากมีบ้างจังครับ

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

ติดแน่นอนเพราะ การ์ดมันยาว

OverclockZone Member pocba's Avatar

เป็นผมเอา PSU มาไว้ข้างนอกเลยครับ น่าจะใส่ได้ ถ้าจะยืนยันใช้เคสเดิม

OverclockZone Member J3aY's Avatar

ใส่ไม่ลงแน่ๆครับ

OverclockZone Member orthadox's Avatar

ชายต่อเอามั้ย TT armor LCS ไม่ให้ชุดน้ำ 5000 พอ

OverclockZone Member onlinehero99's Avatar

ถ้าเป็น 8800 ใส่ไดน่ะครับ แต่เวลาเสียบสายไฟ จะค่อนข้างลำบากซักหน่อยครับ เพราะว่าจะชน กับ บล๊อคใส่ ฮาร์ดดิส พอดี(เคยใช้ แคสตัวนี้อยู่ครับ) ถ้าจะฝืนใส่ก็ใส่ได้ครับ แต่ค่อนข้างจะลำบากหน่อย ... ส่วน 9800 คงจะใส่ไมได้ครับ ฟิตนิดหน่อย หรือใส่ไมได้เลย ..แต่ 9800 จะดีหน่อยตรงที่ เสียบสายไฟ จะอยู่ทางด้านข้างของ การ์ด
    แต่ในส่วน Psu เนี่ยคงลำบากครับ ... ต้องหาตัวอื่นใส่ดูครับ เป็น Delux Psu บ้านก็ไหวอยุ่น่ะครับ ...ให้ดีแนะนำให้ ยกเคสไปที่ตัวร้าน ไปลองวัดดก่อนครับ เพื่อความแน่นอน ....แต่ขอแนะนำให้ เปลี่ยน Case ดีกว่าครับ ...ชอบแบบ เจ๋งๆ เลย แนะนำ Thermaltake Armor + Full tower ใช้ระยะยาวเลยครับ ราคาไม่สุงมาก...ถ้างบน้อยหน่อยอยากได้ Case ที่ดีหน่อยก็ เล่น Gview รุ่น Mario ก็ได้คับ ใส่การ์ดได้ทั้งสองตัว แต่ค่อนข้างลำบากหน่อยกะ 8800 ส่วน 9800 เนี่ยไม่ค่อยเป็นปัญหาครับ ..(เพราะที่เสียบสายไฟอยู่ด้านข้าง)..

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks