Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ 4870 x2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ 4870 x2

http://www.uppic.net/show/956bf00f85...b72d4a5f8a69f8
    ตามรูปอ่ะครับ ทำไม current mem clock มันแค่ 500 เองอ่ะครับ
    และตาม กระทู้ ทำให้การ์ด เย็น ก็ทำไม่ได้ ช่วยทีครับ

ปล. เล่น cycsis เปิดสุดๆ เล่นได้ไม่มี ปัญหาครับ CCC V8.8

หมวดประหยัดพลังงานนะ
    ลด Core / Mem เวลาไม่ได้รันเกมส์หรือ 3D

Comment

ไม่ได้เล่น 3D มันก็ลดความเร็ว แล้วที่เห็นมันร้อนแปลว่าพึ่งไปเล่น Crysis แล้วปิดกลับออกมาเช็คแน่ๆถึงได้ร้อนขนาดนั้น

Comment

Riva tuner มีปรับโหมดประหยัดพลังงานปะครับ หรือต้องใช้โปรแกรมอื่น

อยากให้มันกินไฟน้อยๆตอนไม่เล่นเกมอะครับ

Comment

[QUOTE=asphere;3997641]ไม่ได้เล่น 3D มันก็ลดความเร็ว แล้วที่เห็นมันร้อนแปลว่าพึ่งไปเล่น Crysis แล้วปิดกลับออกมาเช็คแน่ๆถึงได้ร้อนขนาดนั้น[/QUOTE

เปล่าครับ พึงซื้อ การ์ดมาแล้วลงโปรแกรม แล้วเช็ค มันก็ 80+ ผมเลยทำตามในเวพบอกที่ทำให้มันเย็น แต่มันก็ เท่าเดิมเลยลองเล่นเกม แต่แป๊ปเดี่ยวก็ลื่นดีแล้วมาเช็คอุณหภูมิใหม่ปรากฎว่า ตามรูป อ่ะครับ

Comment

โหมด ประหยัด พลังงาน ถึงตัว card ลด core/mem ลง ก็ร้อนอยู่ดี ครับ
            ไม่ต้องตกใจหรอก

Comment

Working...
            X