Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับเองเป็นเพราะอะไรค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดับเองเป็นเพราะอะไรค่ะ

ชอบดับเวลากลางวัน กลางคืนไม่ค่อยมีปัญหา

ส่วนใหญ่จะดับไปเลย บางครั้งก็รีสตาร์ด

สเปคเครื่อง

CPU 6000+ ATHLON X2
    MB ASUS M2N-E
    VGA PowerColor HD 4850
    RAM Kingston 2 G (2ตัว)
    HD 500/7200 SEAGATE SATA
    PSU GVIEW GOLD MAX 550 WATT
    DVD-RW 1 ตัว
    ช่องเสียบการ์ดอีกตั้ง
    พัดลม 3ตัว
    การ์ดแลน 1

แบบนี้ไฟพอหรือเปล่าค่ะ

ถ้าเป็นเพราะความร้อนจะแก้ไขอย่างไรดีค่ะ
    Last edited by KokoroKob; 28 Aug 2008, 01:21:36.

PSU อาจไฟไม่พอครับ เวลากลางวัน มันร้อนกว่า PSU จะจ่ายไฟได้ลดลงเมื่อเกิดความร้อนครับ
    จริงๆ อุกปรณ์ไฟฟ้า ทุกชิ้นประสิทธิภาพจะลดลงเมื่อความร้อนสะสมเพิ่มขึ้นครับ

Comment

ดูจากสเป็กแล้ว แนะนำให้ซื้อPower Suppy มาเปลี่ยน (เอาแบบ watt เต็มน๊ะ )

Comment

เป็นเหมือนกันเลย

Comment

คอมมันตกใจอะคับลองไปส่องกระจกดูว่ามันตกใจอะไรอิอิ ล้อเล่นนะ สวยๆอย่างนี้จะตกใจได้ไงเนอะ ล้อเล่นอีกที อิอิ

Comment

PSU ไฟไม่พอคับ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากๆนะค่ะ

แล้ว สเปค แบบนี้ ใช้ psu รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร กี่วัตต์ดีค่ะ

Comment

enermax EPR525AWT 525W "PRO 82+" 5,290 ประกัน 5ปี
                Tagan BZ-Series 500W 3,850 ประกัน 3 ปี

เลือกเอาครับ แต่ผมว่า น่าลอง enermaxนะครับ เงียบกว่าแน่นอน ประกัน + เยอะครับ

Comment

TAGAN 480W 1900 เหลือแล้วครัย

Comment

ถ้าอยากรู้มันเป็นปัญหาที่ PSU หรือป่าว ควรลองต่อตรงดูก่อนนะครับ
                    ถ้ายังดับอยู่ก็แสดงว่าเป็นปัญหาอย่างอื่นแล้วครับ

Comment

GVIEW GOLD ไม่พอ โดน 4850 แรงเกินครับ

raidmax 630w ที่ 2500.- ที่รา้น goalcomp ดูครับ

Comment

Working...
                      X