Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับAcronis True image หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับAcronis True image หน่อยครับ

พอดีเพื่อนยกโน๊ตบุคมาถามเรื่องไวรัสครับ เครื่องมันโดนไวรัสเล่นงาน

แล้วพอดีผมไปเปิดไดรฟDดูเล่นๆ เจอไฟล์อิมเมจไดรฟC ซึ่งคิดว่าร้านที่มันให้เค้าลงวินโดคงทำไว้

ผมต้องการจะrestoreไดรฟCนั้น โดยใช้โปรแกรมacronis trueimage workstation9.1

พอถึงขั้นตอนสุดท้าย แบบในภาพ ผมกดreboot มันรีสตาท หลังจากผ่านหน้าไบออส มันขึ้นว่า

"Start acronis trueimage loader..."

หลังจากนั้น คอมก้อจอดำไปเลย ผมรอประมาน10นาที ก้อยังเงียบ

อยากทราบว่า มันผิดพลาดตรงไหนอ่ะครับ พอดีไม่เคยใช้ซะด้วยยย

ต้องสร้างแผ่นบูทครับเวลาใช้ Restore

Comment

ครับ สร้างแล้วครับ

พอมันบูทเสร็จ

ผมเลือกเข้าfullversion แล้วซักพักมันจอดำครับ

ทำอย่างไรดี

Comment

Working...
      X