Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเสียงคนเล่น Hellgate London ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเสียงคนเล่น Hellgate London ด้วยครับ

ผมชอบเล่นมากๆครับ ตอนนี้ผมเล่น Maskman Level.24 ครับ ใครเล่นอาชีพไหนบอกด้วยครับ จะได้มีเพื่อนเล่นครับ

หมายถึงเล่น ออฟไลน์ หรือ ออน์ไลน์ ครับ
    ถ้า ออนไลน์ นี่ เป็นเกมที่มีผู้ผลิตที่ห่วยแตกมาก
    เพราะมีข้อเสียมหันต์มาก
    1. ต้องอัพเดทผ่านเนท
    2. อัพเดทนับสิบครั้งแล้ว ยังอัพเดทไม่เสร็จสมบูรณ์สักที อัพเดทไปได้ประมาณ 20-30 นาที ก็มีข้อความขึ้นเตือน
    ว่าserver error
    ลาขาดกันเลย...เทียบ DIABLO2 แล้ว ไม่ติดฝุ่นขี้ตีน BLIZZARD เขาเลย แทบไม่อยากเชื่อเลยว่า นี่เป็นเกม
    ที่พัฒนาจากทีมงานที่ร่วมสร้าง DIABLO2 มาแล้ว
    ปล.ผมใช้ TRUE HISPEED ขนาด 2 เม็ก

Comment

ลองหาที่เค้าด่าๆกันในนี้ดูครับ

Comment

เคยเล่นครับ
        เมื่อปีก่อนหน้าโน้น เป็นเกมเต็งเป็นเกมฟอร์มยักษ์ และบวกกับการโปรโมตต่างๆ ภาพตัวอย่างเกม Trailer
        Teaser SS ต่างๆนั้น ทำให้เกมนี้นั้น มีผู้คนคาดหวังมาก แถมยังเป็นหนึ่งในอดีตทีมผู้สร้าง Diablo มาด้วย

แต่เมื่อมี Demo มาให้เล่น เสียงวิจารณ์(ด่า) ก็เริ่มมีขึ้นเรื่อยๆ พอเกมเปิดขาย เปิดเชิฟ ได้ไม่เท่าไร บั๊กนั้นก็เยอะมากมาย บวกเมพและเควสที่ออกแนวซ้ำซาก น่าเบื่อ นี่ก็เป็นส่วนหนึ่งที่สร้างชื่อเสีย
        ให้กับ Hellgate London

ฝากถึงคุณ NanoRinho ครับถ้าคุณสนุกกับการเล่นเกมนี้ก็เล่นไปเถอะครับ เพราะเกมนี้มีคนด่าเยอะเหมือนกัน (ดูได้จากกระทู้เก่าๆในบอร์ดเรานี้หล่ะ) เกมจะดีหรือไม่ดี ถ้ามันทำ
        ให้เราสนุกได้ผมว่าก็เยี่ยมแล้วหล่ะ

แต่สำหรับผมเกมนี้ ผิดหวังครับ โดนแผนโปรโมตตัวเกม ต้มซะเน่าเปื่อย แผ่นแท้ก็เก็บเข้าลัง
        ุไปเรียบร้อยแล้วครับ

Comment

เ็ป็นเกมที่ผมซื้อแผ่นมาแล้วรู้สึกเสียดายเงินมาก ปกติทุกเกมที่ผมซื้อจะเก็บไว้วางรวมๆกันเป็น collection อย่างหนึ่งของผม แต่ Hellgate นี่แยกออกไปกองไว้ที่อื่นเพราะห่วยเกินกว่าที่จะเอามาตั้งรวมกับเกมดีๆที่ผมซื้อเก็บ

Comment

อันที่จริงมันก็พอเล่นขำๆได้อะ แต่ว่า...พอล้างเครื่องทีนึงคราวนี้เล่นไม่ได้อีกเลยอัพแพทไม่ผ่านอีกต่อไป
            เสียดายตังมากซื้อมาราคาเหยียบพัน เฮ้อรุงี้ตอนนั้นซื้อครายซิสแท้มายังดีกว่า เสีดายเงินมากมาย

Comment

พวกไม่เล่นเอาจิงเอาจังม่าว่าเกมส์สุดมันส์เราได้ ผมเล่นเกมส์นี้ออกจะสนุกดี ภาพก็ถือว่าสวยมากเกมนึง ยิ่งเคยเล่นแดร์โบมานะ ประบมุมมองให้เหมือนทูมไรเดอร์แล้วมันส์มาก ชอบเวลาอัพปืนอะ แล้วลุ้นให้ปืนแจ่มๆตกจะได้เอาไปตี+ ผมว่ามันหนุกกว่าเกมส์ออนไลน์อีกหลายๆเกมเลยนะเนี่ยะ ผมเล่นมา 3 อาชีพก็สนุกไปคนละแบบ เล่นอีโว้กเกอร์มัส์สุดๆ สร้างกองทัพปีศาจเล็กๆ มาวิ่งสู้เป็นเพื่อนเรา แล้วขยายตัวลูกสมุนให้ใหญ่ขึ้น เอาปีศาจสะกดจิต มาช่วยรักษาเพื่อนๆ สมุน ยิ่งถ้าเล่นออนไลน์ ไปกับเพื่อนๆ สนุกไปอีกแบบเลย พวกที่เล่นแบบ ลองๆ ไม่รู้จริงแล้วมาวิจาร์ณนี่แย่อะ ผมว่าคุณไม่ชอบเองมากกว่า แต่จริงๆ ตัวเกมส์ก็ทำออกมาดีในระดับนึงทีเดียวนะเนี่ยะ สนุกมากครับขอบอก เนอะเจ้าของกระทู้ เล่นลืมกินข้าวได้เลยนะเนี่ยะ ยิ่งตอนก่อนจะได้ท่าเลเวล 30 อยากรู้อะ ว่าทาจะเป็นแบบไหน

Comment

Originally posted by lushio View Post
                อันที่จริงมันก็พอเล่นขำๆได้อะ แต่ว่า...พอล้างเครื่องทีนึงคราวนี้เล่นไม่ได้อีกเลยอัพแพทไม่ผ่านอีกต่อไป
                เสียดายตังมากซื้อมาราคาเหยียบพัน เฮ้อรุงี้ตอนนั้นซื้อครายซิสแท้มายังดีกว่า เสีดายเงินมากมาย
                เพิ่งรู้นะนี่ว่า ถ้าเคยติดตั้งอัพเดท PATCH เล่นออนไลน์ได้แล้ว หากถอดถอนการติดตั้งเกมออกไป
                แล้วกลับมาติดตั้งใหม่อีกครั้ง จะไม่สามารถอัพเดท PATCH ให้สำเร็จได้อีกต่อไป
                ทำให้ไม่สามารถเล่นออนไลน์ได้อีกต่อไป
                มิน่าล่ะครับ ผมถึงอัพเดท PATCH ไม่สำเร็จสักที เข้าเกมแล้วอัพเดท PATCH เกือบ 20 ครั้งแล้ว
                ก็ทำไม่สำเร็จ ขึ้นเตือน SERVER ERROR ตลอด
                ถ้าเป็นอย่างนี้ ก็ทุเรศที่สุดในโลกของธุรกิจเกมเลยทีเดียว
                ถ้าเป็นอย่างนี้จริงๆ ผมจะได้ตัดสินใจทิ้งเกมนี้ลงขยะไปเลย

Originally posted by jorinter View Post
                พวกไม่เล่นเอาจิงเอาจังม่าว่าเกมส์สุดมันส์เราได้ ผมเล่นเกมส์นี้ออกจะสนุกดี ภาพก็ถือว่าสวยมากเกมนึง ยิ่งเคยเล่นแดร์โบมานะ ประบมุมมองให้เหมือนทูมไรเดอร์แล้วมันส์มาก ชอบเวลาอัพปืนอะ แล้วลุ้นให้ปืนแจ่มๆตกจะได้เอาไปตี+ ผมว่ามันหนุกกว่าเกมส์ออนไลน์อีกหลายๆเกมเลยนะเนี่ยะ ผมเล่นมา 3 อาชีพก็สนุกไปคนละแบบ เล่นอีโว้กเกอร์มัส์สุดๆ สร้างกองทัพปีศาจเล็กๆ มาวิ่งสู้เป็นเพื่อนเรา แล้วขยายตัวลูกสมุนให้ใหญ่ขึ้น เอาปีศาจสะกดจิต มาช่วยรักษาเพื่อนๆ สมุน ยิ่งถ้าเล่นออนไลน์ ไปกับเพื่อนๆ สนุกไปอีกแบบเลย พวกที่เล่นแบบ ลองๆ ไม่รู้จริงแล้วมาวิจาร์ณนี่แย่อะ ผมว่าคุณไม่ชอบเองมากกว่า แต่จริงๆ ตัวเกมส์ก็ทำออกมาดีในระดับนึงทีเดียวนะเนี่ยะ สนุกมากครับขอบอก เนอะเจ้าของกระทู้ เล่นลืมกินข้าวได้เลยนะเนี่ยะ ยิ่งตอนก่อนจะได้ท่าเลเวล 30 อยากรู้อะ ว่าทาจะเป็นแบบไหน
                ต่อให้สนุกที่สุดในโลก เป็นเกมเทพเจ้าแห่งเกมออนไลน์
                แต่หากติดตั้ง-อัพเดทPATCH-ถอดถอน-ติดตั้งใหม่ แล้วไม่สามารถอัพเดท PATCH ได้อีกต่อไป
                มันก็คือเกมสุดเลวของโลก เป็นเกมที่ออกมาเพื่อหลอกแดกเงินของผู้ซื้อโดยแท้
                มิน่า กรรมถึงตามสนองบริษัทผลิตเกมๆนี้ เพราะถ้าจำไม่ผิด อ่านในนิตยสารฟิวเจอร์เกมเมอร์
                บอกว่า เกมนี้แทบขายไม่ออก จนบริษัทขาดสภาพคล่องทางการเงิน
                สาปส่งให้มันเจ๊งๆไปเลย...เสียดายเงินจริงๆ..อุตส่าห์ยอมเสียเงินสั่งจองไว้แต่เนิ่นๆเป็นเดือน
                สุดท้าย มันทำผมแสบสันต์จริงๆ

Comment

Working...
                X