Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกีี่่ยวกับเรื่องจอ Widescreen LCD 19"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกีี่่ยวกับเรื่องจอ Widescreen LCD 19"

จอ Widescreen LCD 19"

มีรุ่นไหนบ้างครับที่เล่นพวกเกมส์ออนไลน์ แล้วตัวละครไม่บิดๆเบี้ยวๆ

ถ้าเกมออนไลน์ไม่ซัพพอร์ท widescreen มันก็เบี้ยวหมดที่รุ่นทุกยี่ห้อนั่นแหละครับ

Comment

^
      ^
      ถูก

Comment

^
        ^
        ^
        ^
        ถูกด้วย

Comment

^
          ^
          ^
          ^
          ^
          ไม่จริง โรลแบ็คถูกกว่า !!~ โว้ว โวว โวว โวว...!!~

Comment

ใช้ Crt สิไม่เบี้ยว 55 ล้อเล่นครับ

Comment

แล้วต้องปรับไงอะครับหรือต้องเล่นทั้งแบบนั้นอะคับ

Comment

เราใช้ของ PHILIPS อ้ะ 190CW8BF

เล่นเกมออนไลน์ไม่บูดไม่เบี้ยวนะ มันปรับให้อัตโนมัติเลย

Comment

Originally posted by Epilogue View Post
                  แล้วต้องปรับไงอะครับหรือต้องเล่นทั้งแบบนั้นอะคับ
                  ที่ไดรเวอร์มีให้ปรับครับ

Comment

ปรับไม่ได้คับ เช่น dota เบี้ยวอยู่วันยังค่ำ

Comment

บิ๊กซีถูกทุกวันครับ

Comment

ใช้โหมด 4:3 ถ้ามีนะครับ

Comment

ในเกมส์มันมีให้ปรับขนาดอยู่แล้ว แต่ไม่ค่อยมีขนาดของ Widesceen

Comment

อันที่มันไม่มีให้ปรับนะครับ
                            เข้านี่เลย

เข้า run
                            พิมพ์ regedit
                            เข้า Hkey_current_user
                            เข้า software
                            เข้า folderของเกมส์ที่จะทำ
                            หาในโฟลเดอที่มันมีคำว่า vedio อ่ะครับ
                            ดูทางขวามันจะมี reheight และ rewidth
                            เข้าไปแล้วปรับค่าเป็น decimal แล้วมีอีกค่าในช่องทางซ้าย(ต้องปรับเป็น decimal ก่อนนะ)
                            ปรับทั้ง 2 ค่า ให้เป็น widescreen ในที่นี่ผมเล่น reheight 900 rewidth 1440

แค่เนี๊ยครับ

dota ก็ทำเหมือนกันเลย

พอถึง เข้า Hkey_current_user
                            เข้า software
                            แล้วเข้า Blizzard Entertainment
                            Warcraft III
                            Video
                            แล้วดูทางขวา ปรับ reheight และ rewidth
                            ก็เสร็จแล้วครับ ลองดูครับ หนุกดีครับ ภาพคมกว่าเล่นแบบจอธรรมดาด้วย ตัวหนังสือเนี๊ยบเลย อิอิ

Comment

Working...
                            X