Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ถอด CD-Rom Notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ถอด CD-Rom Notebook

คือผมซื้อ DVD-RW ของ Notebook มาแต่ไม่รู้ว่าจะถอดตัวเก่าที่มีอยู่ได้ยังไง ช่วยแนะนำทีนะคับ
    Notebook ผมเป็นของ Acer คับ

มันมีปุ่มให้กดถอดได้นี้ครับ

ถ้าไม่มี ต้องรื้อ

Comment

ใต้เครื่อง notebook จะมีน็อตยึดตัว drive ไว้ ให้ไขออก
      จากนั้นก็ดึงหรือถอดตัว drive ออกมาได้เลย
      เมื่อถอดออกมาแล้วจะเห็นกรอบ หรือตัวครอบทีอยู่ด้านข้างๆของ drive
      ให้ขันน็อตถอดออก แล้วนำไปใส่กับตัว drive ที่ท่านต้องการจะเปลี่ยน
      จากนั้นประกอบก็ใส่กลับเข้าไปเหมือนตอนถอดออกมา

Comment

แล้ว notebook ยี้ห้อต่างกันสามารถสลับ cd rom ได้หรือป่ะ

Comment

Originally posted by royhman View Post
          แล้ว notebook ยี้ห้อต่างกันสามารถสลับ cd rom ได้หรือป่ะ
          ได้ครับ มาตรฐานใส่ด้วยกันได้หมด (รุ่นใหม่ๆนะ)

Comment

เคยเจอ ใส่แล้วติดตรงหน้ากาก ต้องเฉือน ^^"

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
              เคยเจอ ใส่แล้วติดตรงหน้ากาก ต้องเฉือน ^^"
              หน้ากากมันถอดออกได้ครับ แล้วเอาตัวเก่าใส่แทน

Comment

Working...
              X