Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น COD4 แล้วมึนหัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น COD4 แล้วมึนหัว

แปลก เล่นไปซัก 10 นาที จะปวดหัวละ เลยเล่นๆหยุดไม่ไปไหนเลย เมื่อก่อนเล่น CS 6-7 ชม ยังสบายๆเลย อ่ะ ผมเป็นอะไรไปเนี่ยะ แก้ไงดีคับ

จอ ไวสกรีน 19 กับ 4850

แพ้ทาง

Comment

เม้าท์ตอบรับไวไปหรือเปล่า มันเลยหมุนๆเร็วไปหน่อย

Comment

มันมีให้ปรับใน option นี่ครับ เลือกกดเปิดที่ Vsync สักอย่างเนี่ย จำชื่อไม่ค่อยได้ ตอนแรกที่ผมเล่น ไม่เปิดฟังก์ชั่นนี้ก็มึนหัวมาก แต่เปิดแล้วช่วยได้เยอะเลย หายมึนเล่นได้สบายเลย

Comment

อืม...ดี.... ประหยัดค่าเหล้า

Comment

เมาส์ผมก็ปรับไม่ไวนะ ค่อนข้างช้าเลยล่ะ ส่วนเปิด Vsync นี่เดี๋ยวกลับไปลองคับ

Comment

ผมไม่เห็นเป็นไรเลย มันดีออกด้วยซ้ำ อิอิ สงสัยท่านไม่ค่อยได้เล่นเกม สงครามเหมือนจิงมั้ง CS มานมีแค่คนกะ ระเบิดควัญเล็กน้อย แต่ COD4 นี่ มีตั้ง ควัญ ทราย หูอื้อ ตามัว การวิ่งก็ทำให้ รู้สึกเหมือนอยู่ในนั้น จิงๆ เลย ผมว่าท่านคงมึนหวั กะ Effect ของเกมแหละ ลองทำแบบผมนะ คิดว่า ภาพในจอคือภาพ ที่เห็นจากตาของเรา ละกัน แล้วเวลลาเล่น ใส่หูฟังระบบ 3D โอโห ระทึกเลย อิอิ

Comment

อันนี้ตามความรู้สึกที่ผมก็แท้เกมส์ประเภทนี้ แต่ก็ยังดันทุลังเ่ล่น -*-

เม้าท์ไว แล้วตามเราก็จับแต่จุดเล็งของปืน เมื่อเรา เพ่งมากๆ เราจะมึนหัวตาลายคับ
                แนะนำว่า ออกมา***งๆจอหน่อย ซัก 1-2เมตร แล้วอย่าไปจ้องเพ่งที่จุดเล็งปืนมากไปคับ มองให้ทั่วๆ

Comment

เมื่อก่อนผมเล่นเกมแนวนี้ไม่ได้ครับ
                  เคยเล่น Doom แทบอ้วก
                  แต่พอมาเล่น COD4 ลองเล่นดู ติดใจครับ เสียอย่างเดียวโดนยิงไม่ค่อยตาย พักหน่อยนึงก็เลือดเพิ่มแล้ว

Comment

ผมเป็นครับกับทุกเกมแบบเห็นมือนี่แหละ เล่นแต่แบบญี่ปุ่น เจอเกมฝรั่งเอาแย่เหมือนกัน แต่ผมมีิวิธีครับ

เวลาลาเล่นนั่ง***งสักนิดครับ อย่าเพ่งมากหรืออย่ามืองตามจุดเดียวบ่อยๆ อ้วกแน่ พยามมองไกลๆครับ

เวลาเล่นหาบ๊วยมาอมจิ ผมหายเลย
                    สุดท้าย เล่นบ่อย ๆ ครับ ช่วยได้ครับ

อันนี้เกี่ยวป่าวไม่รู้.... เอากอเอี๊ยะแปะสะดือตอนเล่นเกมคัฟฟฟ

ตอนแปะไม่เท่าไหร่ ตอนแกะเล่าเอาน้ำตาร่วงเลย

Comment

Originally posted by Mhz0 View Post
                      อืม...ดี.... ประหยัดค่าเหล้า
                      555+ จิงๆ ไม่ประหยัดค่าเหล้า ดีต่อสุขภาพด้วย 55+

Comment

Working...
                      X