Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนปรึกษาการอัพเกรดmacหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนปรึกษาการอัพเกรดmacหน่อยครับ

macbookpro ของผมนั้นมันก็ค่อนข้างเดิมๆ เลยครับ สเปคนี้ผมจะอัพแรม 8gb พอไหวไหมครับScreen shot 2014-07-20 at 6.34.57 PM.png

ขอบคุณครับ

C2D ตัว DDR3 ใส่ได้ถึง 8GB ครับ

Comment

HDD ยังไม่เพิ่มความสเถียรก็ยังใช้ได้ใช่หรือป่าวครับ ่ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
      Originally posted by Beaver_XT View Post
      C2D ตัว DDR3 ใส่ได้ถึง 8GB ครับ

Comment

ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยน HDD ให้เร็วปรื๊ด จับ SSD ใส่ลงไปเลย Samsung 840Pro ตอนนี้ก็แรง แต่รออีกแปป 850 จะมาครับ

Comment

ขอบคุณครับผม นึกว่าเครื่องจะต้องเก่าไปตามกาลเวลาซะแล้วครับ

Comment

Working...
          X