Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสบ้านๆจะใส่ XFX GeForce 9800GTX+ ได้มั้ย??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคสบ้านๆจะใส่ XFX GeForce 9800GTX+ ได้มั้ย??

เคสบ้านๆจะใส่ XFX GeForce 9800GTX+ ได้มั้ย??ครับผมว่าจะเอา RAIDMAXSAGITTA

มาใช้อยู่ถ้าเคสบ้านๆมันใส่ไม่ได้หรือขนาดมันท่ากันหว่าเคสเก่าผมใส่ ECS GF 9600 GT ก็จะเต็มแล้วอะครับหรือขนาด 98 กับ 96 มันเท่ากัน

ลองวัดความยาว 9800GTX กะเคส ดูครับ

Comment

มันยากกี่ ซม. ละครับ

Comment

คับ อยากทราบเช่นกัน โลเลอีกแล้วคับ

Comment

ความยาวมันเท่า 8800 GT เปล่าครับรุ่นนี้ ถ้าเท่าหรือยาวกว่านิดหน่อย ก็ใส่ได้ครับ แต่แล้วแต่เคส ครับ ของผมมันจะ***งจากช่องที่ใส่ HDD ประมาณ 1 นิ้ว

Comment

เอาไปกะดูเมนบอร์ดขนาดFULL ATXhttp://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...tx+/index3.htm

Comment

แล้ว ECS GF 9600 GT ขนาดมันเท่ากับ 9600 GTX+ ป่าวอะ

ผมใช้บอร์ด GA-M56S-S3 มัน FULL ATX ป่าวอะครับถ้าใช้ก็ใส่เคสได้ครับ
              Last edited by interpower; 28 Aug 2008, 17:20:28.

Comment

9800GTX ยาว 10.5 นิ้วครับ

เอาไม้บรรทัดวัดเลยครับ ชัวร์สุด

Comment

เหอๆไม่น่าจะได้ 9600 ของผมยาว 9.5 นิ้วก็เหลืออีก1นิ้วแต่ไม่น่าจะใส่ได้
                  แล้วถ้าซื้อเคสRAIDMAXSAGITTAจะใส่ได้ป่าวอะ 9800 ใช้ psu
                  เท่าไหร่ครับผมใช้ 460 วัตต์แท้อยู่พอไหมครับ

Comment

กระผมว่าเอาอยู่ คุณพี่ท่านนึงในนี้ใช้ Delux 500 w ยังไหว

Comment

ใส่ได้ครับ

Comment

แล้ว Raidmax Ninja ผมจะใส่ได้ไหมค้าบ

Comment

วัดเลยครับ ใส่ได้ไม่ได้เดียวก็รู้

26.5cm

Comment

Originally posted by interpower View Post
                            เหอๆไม่น่าจะได้ 9600 ของผมยาว 9.5 นิ้วก็เหลืออีก1นิ้วแต่ไม่น่าจะใส่ได้
                            แล้วถ้าซื้อเคสRAIDMAXSAGITTAจะใส่ได้ป่าวอะ 9800 ใช้ psu
                            เท่าไหร่ครับผมใช้ 460 วัตต์แท้อยู่พอไหมครับ
                            พอครับ

Comment

Raidmax Ninja ไม่รอดครับ !

Comment

Working...
                              X