Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel VS AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel VS AMD

รบกวนหน่อนครับ อยากถามว่า Intel VS AMD อะไรดีกว่ากันหรือครับ พอดีกำลังจะชื้อเครื่องใหม่อยู่ เลยอยากถามทุกท่านว่า อะไรดีกว่า เคยรู้มาว่า AMD มันร้อนมากเลยใช้มั้นครับ

อย่าจุดประเด็นนี้เลยครับ เดี๋ยวบอร์ดจะร้อน

ส่วน AMD ร้อนนั่น เป็นอดีตสมัยจูราสสิคปาร์คแล้วครับ

Comment

ไม่ได้จุด นะครับ อยากรุ้ จริง ๆๆ เพราะต้อนนี้กง็ว่าจะหันมาเล่น AMD เหมือนกัน มันถูกดีด้วย

Comment

มีงบเท่าไรอ่ะบอกมาเดี๋ยวจะยาว

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
          มีงบเท่าไรอ่ะบอกมาเดี๋ยวจะยาว
          เห็นด้วยครับ

บอกลักษณะการใช้งาน + OC หรือเปล่าด้วย

Comment

งบเยอะเล่น Intel
            งบน้อยเล่น AMD ก็พอแล้วครับ
            Last edited by soul; 28 Aug 2008, 15:53:53.

Comment

เดี๋ยวนี้ AMD ไม่ร้อนมากแล้วครับ ผมใช้อยู่

สวนอยากได้แบบไหน ก็เลือกเอาที่เราชอบครับ เพื่อความสบายใจ

Comment

กะทู้แบบนี้ไม่ค่อยกล้าตอบ เอาตามงบท่านดีกว่าครับพร้อมบอกการใช้งานเพื่อนๆจะได้ให้คำตอบถูกครับ

Comment

Originally posted by soul View Post
                  งบเยอะเล่น Intel
                  งบน้อยเล่น AMD คุ้มครับ
                  ผมเคยคิดอย่างนี้เมื่อตอน E2xxx ยังไม่มา

ตอนนั้น้ Athlon 3xxx+ ครอง

Comment

มี งบ 17,000 +- 2,000 ว่าเอาแค่
                    M/B - CPU - Ram - VGA
                    เท่านั้นครับที่เหลือ เอามาจากเครื่องเก่า งิงิ
                    Intel ว่าจะเล่น
                    M/B MSI P45 D3 PLATIUM หรือ MSI P45 NEO3 อยากได้ M/B ของ MSI
                    CPU INTEL CORE 2 DUO E8400
                    VGA XFX 9600 GT 512 ddr3
                    RAM 2 * 2 G bus 800

AMD
                    ยังมายมีความรู้เลย
                    ถ้าจะเล่นคงเอาแบบ 4 คอ

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำ ครับ

Comment

เพื่อนผมใช้ Athlon 4200+ @ 3.00GHz กะ ซิงค์ทองแดง อะไรซักอย่าง 40 - 60
                      ผมใช้ Core 2 4300@3.00Ghz กะ ซิงค์ตามลายเซ็นต์ (ลืม) 38 - 60

Comment

CPU:E8400------6100.-
                        M/B:P5Q-E------5700.-
                        VGA:XFX8800GT ZALMAN------4490.-
                        RAM:แล้วแต่ชอบ

Comment

เพื่อนผมใช้ Athlon 4200+ @ 3.00GHz กะ ซิงค์ทองแดง อะไรซักอย่าง 40 - 60
                          ผมใช้ Core 2 4300@3.00Ghz กะ ซิงค์ตามลายเซ็นต์ (ลืม) 38 - 60

Comment

amd เล่นเกมแจ่มกว่าจิงๆ ยอมรับๆ จากที่ใช้ intel
                            amd acceleration
                            intel top speed
                            ชอบแบบไหน

Comment

มีงบน้อยก็สามารถเลือกได้ทั้ง AMD และ Intel เพราะมีของถูกๆดีๆให้เลือกเยอะ

Comment

Working...
                              X