Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟนิ่งขนาดไหนกันคับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟนิ่งขนาดไหนกันคับ???

อยากรู้ว่าที่บอกว่าจ่ายไฟนิ่งๆกันเนี่ย นิ่งกันขนาดไหน แบบว่าเส้นกราฟที่แสดงไม่กระตุกเลยใช่มั้ยคับ
    แต่ทำไมCoolermaster450W. ของผมมันถึงยังกระตุกอยู่บ้างนิหน่อยล่ะ ของคนอื่นเปงไงบ้างคับ มาลงกันหน่อยนะ สนใจมากกกกก

สเปคตามลายเซน และนี่คือ กราฟไฟ จาก Asus PC Probe

Comment

แกว่งไปมาๆ เหมือนกัน

Comment

มันคงไม่นิ่งเป็นเส้นตรงหรอกครับ เว่อร์ไป

Comment

ถ้ามันนิ่งเป็นเส้นตรงแบบไม่ไปไหนเรย นั่นเค้าเรียกว่า Psu เทพครับบ

Comment

ของผม+5V, +3.3V และVcore เป็นเส้นตรงจริงๆนะครับ ที่ขึ้นๆ ลงก็มีแต่ +12V แต่ตอนนี้ดูๆมันจ่ายไฟขาดๆๆๆทุกอันเลย ไม่เต็มซักอัน

Comment

ASUS A-55GA-WAPFC 550w overclock แล้วก็ยังจ่ายไฟเกินอยู่ดีไม่มีขาด

Comment

Working...
              X